Take a fresh look at your lifestyle.

Job : बँकिंगची तयारी करणारांसाठी गूड न्यूज.. आरबीआयमध्ये आहेत या संधी.. असा करा अर्ज

मुंबई : बँकिंग (Bank) सेवा क्षेत्रात करियर (Career) बनवण्याची इच्छा असलेल्या तरुणांसाठी (Youth) एक उत्तम संधी आहे. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (RBI) अधिकारी संवर्गाच्या अनेक पदांवर भरती सुरू केली आहे. रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने अधिसूचना जारी केली आहे. आरबीआय ग्रुप-बी अधिकारी पदासाठी भरती घेणार आहे.

Advertisement

RBI ने ग्रेड-B मधील अधिकाऱ्यांच्या 294 रिक्त पदे भरण्यासाठी पदवीधर आणि पदव्युत्तर पात्रता धारकांकडून ऑनलाइन अर्ज मागवले आहेत. नियमांनुसार पात्र असलेले उमेदवार RBI च्या अधिकृत वेबसाइट, chance.rbi.org.in वर जाऊन 28 मार्च 2022 पासून अर्ज करू शकतील.

Advertisement

शैक्षणिक पात्रता : ग्रेड-बी ऑफिसर (सामान्य) या पदासाठी अर्ज करणार्‍या सामान्य श्रेणीतील उमेदवारांकडे कोणत्याही शाखेतील पदवी किंवा किमान ६० टक्के गुणांसह समतुल्य तांत्रिक किंवा व्यावसायिक अभ्यासक्रम असणे आवश्यक आहे. तर, SC, ST आणि PWBD अर्जदारांसाठी, त्यांच्याकडे 50% गुणांसह पदव्युत्तर किंवा समकक्ष तांत्रिक पात्रता असली पाहिजे किंवा सर्व सेमिस्टर/वर्षांमध्ये एकूण 55% गुणांसह उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे.

Advertisement

या संबंधित पदांसाठी भिन्न शैक्षणिक पात्रता विहित करण्यात आली आहे : ग्रेड-बी सहाय्यक व्यवस्थापन, ग्रेड-बी अधिकारी (आर्थिक आणि धोरण संशोधन विभाग) आणि ग्रेड-बी अधिकारी (सांख्यिकी आणि माहिती व्यवस्थापन विभाग). शैक्षणिक पात्रतेशी संबंधित अधिक माहितीसाठी, उमेदवार RBI च्या अधिकृत वेबसाइट chance.rbi.org.in ला भेट देऊ शकतात.

Advertisement

रिक्त जागा तपशील : पोस्ट नाव, श्रेणी, पोस्ट संख्या.  ग्रेड-ब अधिकारी जनरल 238 जागा, ग्रेड-बी अधिकारी आर्थिक आणि धोरण संशोधन विभाग 31, ग्रेड-बी अधिकारी सांख्यिकी आणि माहिती व्यवस्थापन विभाग 25,  सहाय्यक व्यवस्थापक राजभाषा 6, सहाय्यक व्यवस्थापक शिष्टाचार आणि सुरक्षा 3.

Advertisement

महत्वाच्या तारखा : नोंदणीची सुरुवात 28 मार्च 2022, नोंदणीची अंतिम तारीख 18 एप्रिल 2022 आहे (संध्याकाळी 6 पर्यंत), जनरल ऑफिसर परीक्षेची तारीख (पेपर-I) 28 मे 2022, जनरल ऑफिसर परीक्षेची तारीख (पेपर-II) 25 जून 2022, अधिकारी DEPR आणि DSIM (पेपर-I) 02 जुलै, 2022, अधिकारी DEPR आणि DSIM (पेपर-II) ऑगस्ट 06, 2022

Advertisement

अर्ज प्रक्रिया : RBI च्या वेबसाइट chances.rbi.org.in वर जा. येथे मुख्यपृष्ठावर Opportunities@RBI या विभागात ‘B’ श्रेणीतील अधिकाऱ्यांच्या पदासाठी भरती (Gen/DEPR/DSIM) वर क्लिक करा. आता नोंदणी करण्यासाठी दिलेल्या नोंदणी लिंकवर क्लिक करा. नोंदणी पूर्ण केल्यानंतर अर्ज करण्यासाठी ऑनलाइन फॉर्मवर क्लिक करा.

Advertisement

आता अर्जामध्ये विचारलेली सर्व ओळखपत्रे प्रविष्ट करा आणि छायाचित्र, स्वाक्षरी, डाव्या अंगठ्याचा ठसा आणि हाताने लिहिलेला घोषणापत्र अपलोड करा आणि अर्जाचा इतर तपशील भरा. शेवटी, अर्ज सबमिट करण्यापूर्वी, संपूर्ण अर्ज तपासा आणि नंतर अर्ज पडताळणी करा. गरज भासल्यास सुधारणा करता येईल. आता पेमेंट टॅबवर क्लिक करा आणि पोस्टसाठी निर्धारित शुल्क भरा. सबमिट बटणावर क्लिक करून अर्ज सबमिट करा. उमेदवारांनी भविष्यातील संदर्भासाठी अर्जाची प्रत जतन करावी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply