Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

job opportunities : सीमा सुरक्षा दलात निघाली हजारो पदांची बम्पर भरती.. करा ऑनलाइन अर्ज..

मुंबई : सरकारी नोकऱ्यांच्या (Government job) शोधात असलेल्या तरुणांना  सीमा सुरक्षा दलामार्फत (BSF) आयोजित करण्यात येणाऱ्या भरतीमध्ये अर्ज करून करिअर (Career ) घडवण्याची सुवर्णसंधी (Golden opportunity) आहे. या पदांसाठी अर्ज (Application) भरण्यास सुरुवात झाली आहे.

Advertisement

सीमा सुरक्षा दल (BSF) मध्ये महिला आणि पुरुष उमेदवारांसाठी हवालदारची 2,788 पदे भरली जातील. या पदांसाठी ऑनलाइन अर्ज करण्याची अंतिम तारीख 1 मार्च 2022 निश्चित करण्यात आली आहे. उमेदवाराकडे 10वी उत्तीर्ण प्रमाणपत्र आणि दोन वर्षांचा अनुभव किंवा व्यावसायिक संस्थेतून एक वर्षाचा डिप्लोमा असावा. उमेदवाराचे वय 18 ते 23 वर्षे दरम्यान असावे.

Loading...
Advertisement

या पदांसाठी निवडीसाठी परीक्षेचे अनेक टप्पे असतील. परीक्षेनंतर निवड प्रक्रियेमध्ये शारीरिक मानक आणि शारीरिक कार्यक्षमता चाचणी, लेखी परीक्षा, वैद्यकीय चाचणी, दस्तऐवज पडताळणी आणि व्यापार चाचणी यांचा समावेश असेल. पुरुषांसाठी 2,651 पदे आहेत. महिला उमेदवारांसाठी निश्चित केलेल्या पदांची संख्या १३७ आहे. निवडलेल्या उमेदवारांना पे मॅट्रिक्स लेव्हल-3 नुसार 21,700 ते 69,100 रुपयांच्या श्रेणीत पगार मिळेल. सर्व प्रथम ग्राउंड टेस्ट ठेवण्यात आली आहे.

Advertisement

मुलांसाठी पाच किलोमीटर आणि मुलींसाठी 1,600 मीटर धावण्याची स्पर्धा असेल. लेखी परीक्षा 100 गुणांची असेल. यामध्ये मेरिटमध्ये आलेल्या उमेदवारांना मेडिकल असेल. उमेदवार बीएसएफच्या वेबसाइटवर अधिक तपशील मिळवू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply