Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Job Opportunity : रेल्वेमध्ये निघाली हजारो पदांसाठी बम्पर भरती.. कोठे कोठे आहे संधी घ्या जाणून

मुंबई : भारतीय रेल्वे (Inidan Railway) हे जगातील सर्वात मोठे वाहतूक नेटवर्क मानले जाते. यामध्ये नोकरी (Job) मिळवण्याची इच्छा प्रत्येकाला असते. अशा स्थितीत रेल्वेकडून हजारो पदांची (thousands Post) भरती केली जात आहे. भारतीय रेल्वेच्या वेगवेगळ्या झोनमध्ये (Zone) या भरती होत आहेत. या भरतीमध्ये 10वी उत्तीर्ण युवक अर्ज करू शकतात. रेल्वेने 3,178 पदांसाठी भरती अधिसूचना प्रसिद्ध केली आहे. या पदांसाठी अर्ज प्रक्रिया सुरू झाली आहे. उमेदवारांनी (Candidate) नोंद घ्यावी की सर्व अर्ज प्रक्रिया केवळ ऑनलाइनच (Online) केली जाईल. इतर कोणत्याही माध्यमातून अर्ज स्वीकारले जाणार नाहीत.

Advertisement

शैक्षणिक पात्रता आणि वयोमर्यादा : या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांकडे मान्यताप्राप्त संस्थेतून 50% गुणांसह 10वी परीक्षेची उत्तीर्ण गुणपत्रिका असावी. यासोबतच त्यांच्याकडे संबंधित ट्रेडमध्ये आयटीआय प्रमाणपत्र असणे आवश्यक आहे. अर्जदाराचे किमान वय 15 वर्षे आणि कमाल वय 24 वर्षे असावे.

Advertisement

RRC, भुवनेश्वर यांनी ईस्ट कोस्ट रेल्वे (ECoR) साठी अप्रेंटिसच्या एकूण 756 पदांच्या भरतीसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवले आहेत. या भरतीसाठी अर्ज करू इच्छिणारे पात्र आणि इच्छुक उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rrcbbs.org.in वर जाऊन अर्ज करू शकतात. RRC भुवनेश्वरची पूर्व तटीय रेल्वेच्या विविध कार्यशाळा/युनिट्ससाठी शिकाऊ कायदा 1961 अंतर्गत भरती केली जात आहे. RRC, भुवनेश्वर अंतर्गत ईस्ट कोस्ट रेल्वे अप्रेंटिस भरतीसाठी अर्ज करण्याची अंतिम तारीख ०७ मार्च २०२२ आहे. शेवटच्या क्षणी अधिकृत वेबसाइट ओव्हरलोड झाल्यामुळे उमेदवारांना अर्ज करताना देखील अडचणी येऊ शकतात. त्यामुळे सर्वांनी लवकरात लवकर तुमचा अर्ज पूर्ण करा.

Loading...
Advertisement

दुसरीकडे, रेल्वे रिक्रूटमेंट सेलने मध्य रेल्वेमध्ये शिकाऊ उमेदवारांच्या भरतीसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवले आहेत. याद्वारे मध्य रेल्वेच्या विविध कार्यशाळा/युनिट्समध्ये ट्रेड अप्रेंटिसच्या 2,422 पदांची भरती केली जाईल. या भरतीसाठी ज्यांना पात्र आणि इच्छुक उमेदवार अर्ज करू इच्छितात ते अधिकृत वेबसाइट rrccr.com/TradeApp/Login ला भेट देऊ शकतात. आरआरसी सेंट्रल रेल्वे अप्रेंटिसच्या पदांसाठी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू आहे. पात्र आणि इच्छुक उमेदवार 16 फेब्रुवारी 2022 पर्यंत ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

Advertisement

आरआरसी सीआर अप्रेंटिस भरती किती पदे : मुंबई क्लस्टरमधील रिक्त पदांची संख्या – 1659, भुसावळ क्लस्टरमधील रिक्त पदांची संख्या – 418, पुणे क्लस्टरमधील रिक्त पदांची संख्या – 152, नागपूर क्लस्टरमधील रिक्त पदांची संख्या – 114, सोलापूर क्लस्टरमधील रिक्त पदांची संख्या – 79.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply