Take a fresh look at your lifestyle.

रोजगार संधी : staff selection commission मध्ये साडेपाच हजार पदांसाठी भरती.. असा करा अर्ज

मुंबई : संयुक्त उच्च माध्यमिक स्तर (CHSL) च्या विविध पदांसाठी कर्मचारी निवड आयोग (SSC, staff selection commission) भरती प्रक्रिया लवकरच सुरू होणार आहे. उमेदवार अधिकृत वेबसाइट ssc.nic.in वर जाऊन माहिती मिळवू शकतात. SSC CHSL टियर 1 अंतर्गत, विविध मंत्रालये, विभाग, सरकारच्या कार्यालयांमध्ये लोअर डिव्हिजन क्लर्क (LDC), कनिष्ठ सचिवालय सहाय्यक (JSA), पोस्टल सहाय्यक (PA), डेटा एंट्री ऑपरेटर (DEO) यांसारख्या पदांसाठी भरती केली जाईल.

Advertisement

या पदांसाठी 1 फेब्रुवारी 2022 पासून भरती प्रक्रिया सुरू होईल. उमेदवारांना 7 मार्च 2022 पर्यंत ऑनलाइन अर्ज करण्याची वेळ आहे. SSC CHSL भर्ती 2022 च्या महत्वाच्या तारखा : ऑनलाइन अर्ज सुरू करण्याची तारीख – 1 फेब्रुवारी 2022. ऑनलाइन अर्ज सादर करण्याची शेवटची तारीख – 7 मार्च 2022.

Advertisement

भरती तपशील : लोअर डिव्हिजन क्लर्क (LDC)/ कनिष्ठ सचिवालय सहाय्यक (JSA) – 1,865 पदे. पोस्टल असिस्टंट (PA)/ सॉर्टिंग असिस्टंट (SA) – 3,740 पदे. डेटा एंट्री ऑपरेटर (DEO आणि डेटा एंट्री ऑपरेटर, ग्रेड A) – 54 पदे. एकूण – ५,६४९ पदे.  पगार : लोअर डिव्हिजन क्लर्क (LDC) / कनिष्ठ सचिवालय सहाय्यक (JSA) – रुपये 19,900 ते 63,200. पोस्टल असिस्टंट (पीए) / सॉर्टिंग असिस्टंट (एसए) – रु.25,500 ते रु.81,100. डेटा एंट्री ऑपरेटर वेतन स्तर 4 – रु 25,500 ते रु 81,100. डेटा एंट्री ऑपरेटर वेतन स्तर 5 – रु 29,900 ते रु. 92,300. डेटा एंट्री ऑपरेटर ग्रेड ए वेतन स्तर 4 – रु 25,500 ते रु 81,100.

Advertisement

शैक्षणिक पात्रता : उमेदवारांनी मान्यताप्राप्त बोर्ड किंवा विद्यापीठातून 12 वी किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण केलेली असावी. तथापि, डेटा एंट्री ऑपरेटर (DEO) च्या पदांसाठी एखाद्याने मान्यताप्राप्त मंडळाकडून किंवा समकक्ष विषयांपैकी एक म्हणून गणितासह विज्ञान विषयात 12 वीचा अभ्यास केलेला असावा. या पदांसाठी उमेदवारांची वयोमर्यादा 18 ते 27 वर्षे निश्चित करण्यात आली आहे.

Advertisement

अर्ज कसा करावा : उमेदवार अधिकृत वेबसाइट ssc.nic.in ला भेट द्या. मुख्यपृष्ठावर उपलब्ध LDC, JSA, PA च्या पदांवर भरतीशी संबंधित लिंकवर क्लिक करा. लिंकवर क्लिक केल्यानंतर सूचना वाचा. अधिसूचना वाचल्यानंतर अर्ज भरा. आता अर्जाची फी भरा. अर्ज फी भरल्यानंतर फॉर्म सबमिट करा. अर्ज सबमिट केल्यानंतर डाउनलोड करा. आता अर्जाची प्रिंट काढा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply