Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रोजगार संधी : सेबीमध्ये विविध पदांसाठी भरती.. असा करा ऑनलाइन अर्ज

मुंबई : सिक्युरिटीज अँड एक्सचेंज बोर्ड ऑफ इंडिया (SEBI) ने 120 ग्रेड A अधिकारी पदांसाठी अर्ज मागविले आहेत. उमेदवार अधिकृत वेबसाइट sebi.gov.in वर ऑनलाइन अर्ज करू शकतात. या रिक्त पदांसाठी ऑनलाइन अर्ज करण्याची वेळ 24 जानेवारी 2022 आहे.

Advertisement

SEBI सामान्य प्रशासनासाठी IT विशेषज्ञ, संशोधक आणि इतर अधिकाऱ्यांसाठी ग्रेड A च्या पदासाठी अर्ज आमंत्रित करते. या पदांच्या भरतीसाठी ऑनलाइन परीक्षा फेब्रुवारी-एप्रिल, 2022 दरम्यान घेतली जाईल. सेबी ही एक प्रतिष्ठित संस्था आहे जी सिक्युरिटीजमधील गुंतवणूकदारांच्या हिताचे रक्षण करते आणि सिक्युरिटीज मार्केटचे नियमन करते.

Advertisement

सेबी भरती 2022 च्या महत्त्वाच्या तारखा : ऑनलाइन अर्ज प्रक्रियेची सुरुवात तारीख – 5 जानेवारी 2022, ऑनलाइन अर्ज प्रक्रियेची अंतिम तारीख – 24 जानेवारी 2022, पहिल्या टप्प्यातील ऑनलाइन परीक्षेची तारीख – 20 मार्च 2022, दुसरा टप्पा (माहिती तंत्रज्ञान प्रवाह वगळता) ऑनलाइन परीक्षेची तारीख – 20 मार्च 2022, माहिती तंत्रज्ञान प्रवाहाच्या दुसऱ्या टप्प्याच्या परीक्षेची तारीख – 3 एप्रिल 2022, फेज III अंतर्गत मुलाखतीची तारीख – उमेदवारांना तारखा सूचित केल्या जातील.

Loading...
Advertisement

भरती तपशील : अधिकारी श्रेणी A : 120 पदे, सामान्य पदांच्या भरतीसाठी पोस्ट तपशील: 80 पदे, अनारक्षित श्रेणी : 32 पदे, OBC प्रवर्ग : 22 पदे, अनुसूचित जाती : 11, ST : 7, EWS : 8. कायदेशीर पदांसाठी भरतीसाठी रिक्त जागा तपशील : 16 पदे, अनारक्षित : 11 पदे

Advertisement

OBC : 02 पदे, SC: 01 पोस्ट, ST: 01 पोस्ट, EWS : 01 पोस्ट.  IT च्या पदांसाठी भरती तपशील : 14 पदे, अनारक्षित: 04 पदे, OBC: 02 पदे, SC: 03 पदे, ST: 03 पदे, EWS – 01 पोस्ट. संशोधनाच्या पदांसाठी भरतीसाठी पोस्ट तपशील : ०७ पदे, अनारक्षित: 04 पदे, OBC: 02 पदे, SC: 01 पोस्ट. अधिकृत भाषेतील पदांचा तपशील : ०३ पदे, अनारक्षित: 02 पदे, OBC: 01 पदे.

Advertisement

अर्ज कसा करावा : सेबीच्या अधिकृत वेबसाइट sebi.gov.in ला भेट द्या. आता उमेदवाराच्या मुख्यपृष्ठावर जा आणि भरती विभागावर क्लिक करा. भरतीशी संबंधित अधिसूचना नीट वाचा. आता उमेदवार नोंदणीसाठी लॉगिन वर क्लिक करा. नोंदणी करताना आवश्यक माहिती ऑनलाइन भरा. आता उमेदवार तुमची अर्ज फी जमा करा. अर्ज फी जमा केल्यानंतर अर्ज स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल. आता उमेदवार त्यांचा अर्ज डाउनलोड करतात. अर्जाची प्रिंट काढा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply