Take a fresh look at your lifestyle.

रोजगार संधी : मध्य रेल्वेमध्ये हजारो शिकाऊ पदांसाठी भरती.. असा करा अर्ज

मुंबई : रेल्वे भर्ती सेलने मध्य रेल्वेमध्ये शिकाऊ पदांच्या भरतीसाठी पात्र उमेदवारांकडून अर्ज मागवले आहेत. ही भरती शिकाऊ कायदा 1961 अंतर्गत केली जात आहे. याद्वारे रेल्वेच्या विविध कार्यशाळा/युनिट्समध्ये ट्रेड अप्रेंटिसच्या पदांवर भरती केली जाईल.

Advertisement

या भरतीतील एकूण पदांची संख्या 2,422 आहे. या भरतीसाठी अर्ज करू इच्छिणारे पात्र आणि इच्छुक उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rrccr.com/TradeApp/Login वर जाऊन अर्ज करू शकतात. उमेदवारांनी नोंद घ्यावी की सर्व अर्ज प्रक्रिया केवळ ऑनलाइनच केली जाईल. इतर कोणत्याही माध्यमातून अर्ज स्वीकारले जाणार नाहीत.

Advertisement

16 फेब्रुवारीपर्यंत अर्ज करा : रेल्वे रिक्रूटमेंट सेलने प्रसिद्ध केलेल्या शिकाऊ पदांसाठी भरतीसाठी अर्ज करण्याची प्रक्रिया आज, 17 जानेवारी 2022 पासून सुरू झाली आहे. पात्र आणि इच्छुक उमेदवारांनी 16 फेब्रुवारी 2022 पर्यंत त्यांचे ऑनलाइन अर्ज पूर्ण करावेत. उमेदवारांनी लक्षात ठेवावे की रेल्वे हा देशाचा प्रतिष्ठित विभाग आहे. यामुळे लाखो उमेदवार या भरतीसाठी अर्ज करणार आहेत. शेवटच्या क्षणी अधिकृत वेबसाइट ओव्हरलोड झाल्यामुळे, उमेदवारांना अर्ज करताना देखील अडचणी येऊ शकतात. त्यामुळे सर्वांनी लवकरात लवकर अर्ज करा.

Advertisement

भरती तपशील : मुंबई क्लस्टरमधील पदांची संख्या – 1659, भुसावळ क्लस्टरमधील पदांची संख्या – 418, पुणे क्लस्टरमधील पदांची संख्या – 152, नागपूर क्लस्टरमधील पदांची संख्या – 114, सोलापूर क्लस्टरमधील पदांची संख्या – 79.

Advertisement

शैक्षणिक पात्रता : या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांची मान्यताप्राप्त संस्थेतून 10 वी किंवा तत्सम कोणतीही पात्रता असणे आवश्यक आहे. याशिवाय, किमान ५०% गुणांसह ट्रेड सर्टिफिकेट असणेही बंधनकारक आहे. गुणवत्तेच्या आधारावर उमेदवारांची निवड केली जाईल. या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांची वयोमर्यादा 15 वर्षांपेक्षा जास्त आणि 24 वर्षांपेक्षा कमी असावी. उमेदवारांना 100 रुपये अर्ज शुल्क देखील जमा करावे लागेल. भरती आणि नवीन अद्यतनांशी संबंधित अधिक माहितीसाठी, उमेदवार अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन अधिसूचना वाचू शकतात.

Advertisement

अर्ज कसा करावा : इच्छुक उमेदवार खाली दिलेल्या सोप्या मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करून अर्ज करू शकतात. सर्वप्रथम उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rrccr.com/TradeApp/Login ला भेट देतात. माहिती प्रविष्ट करून स्वतःची नोंदणी करा. तुमचा आयडी आणि पासवर्ड द्वारे लॉगिन करा. माहिती प्रविष्ट करा आणि आवश्यक कागदपत्रे अपलोड करा. अर्ज फी भरा आणि सबमिट बटणावर क्लिक करा. पुढील गरजांसाठी अर्ज डाउनलोड करा आणि त्याची प्रिंट आउट देखील घ्या.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply