Take a fresh look at your lifestyle.

रोजगार संधी : सीमा सुरक्षा दलात हजारो पदांसाठी भरती.. अर्जाची प्रक्रिया घ्या जाणून

मुंबई : सरकारी नोकरीची तयारी करणाऱ्या उमेदवारांसाठी एक सुवर्णसंधी आली आहे. सीमा सुरक्षा दल (BSF) हजारो पदांसाठी भरतीसाठी अर्ज मागवत आहे. या भरतीसाठी अर्जाची सर्व प्रक्रिया केवळ ऑनलाइनच केली जाईल. या भरतीसाठी अर्ज करू इच्छिणारे सर्व पात्र आणि इच्छुक उमेदवार अधिकृत वेबसाइट rectt.bsf.gov.in वर जाऊन अर्ज करू शकतात.

Advertisement

2788 पदांवर होणार आहे भरती : सीमा सुरक्षा दल (BSF) व्यापारी (महिला आणि पुरुष) च्या विविध पदांची भरती करेल. भरतीमध्ये एकूण रिक्त पदांची संख्या 2788 आहे. त्यापैकी 2651 पदे पुरुष उमेदवारांसाठी आहेत. त्याचबरोबर महिला उमेदवारांसाठी १३७ पदे राखीव आहेत. अर्ज करण्यापूर्वी, उमेदवारांनी अधिकृत वेबसाइटवर उपलब्ध असलेली सूचना काळजीपूर्वक वाचावी.

Advertisement

28 फेब्रुवारीपर्यंत  करा अर्ज : BSF ट्रेडसमन भरतीसाठी अर्ज प्रक्रिया आज, 15 जानेवारी 2022 पासून अधिकृत वेबसाइटवर सुरू झाली आहे. अर्ज करण्याची अंतिम तारीख २८ फेब्रुवारी २०२२ आहे. उमेदवारांनी हे लक्षात ठेवावे की शेवटच्या क्षणी अधिकृत वेबसाइट ओव्हरलोड झाल्यामुळे अर्ज करताना देखील समस्या येऊ शकतात. त्यामुळे सर्वांनी लवकरात लवकर अर्ज करा.

Advertisement

भरतीसाठी महत्त्वाच्या तारखा : अर्ज प्रक्रिया सुरू होण्याची तारीख – 15 जानेवारी 2022. अर्ज प्रक्रिया शेवटची तारीख – फेब्रुवारी 28, 2022. प्रवेशपत्र जारी करण्याची तारीख – अजून ठरलेली नाही. परीक्षेची तारीख – अजून ठरलेली नाही.

Advertisement

शैक्षणिक पात्रता आणि वयोमर्यादा : या भरतीसाठी अर्ज करणाऱ्या उमेदवारांनी मान्यताप्राप्त संस्थेतून 10वी उत्तीर्ण असणे आवश्यक आहे. त्याच वेळी, आयटीआयमधून संबंधित ट्रेडमध्ये 2 वर्षांचा अनुभव किंवा एक वर्षाचा अभ्यासक्रम आवश्यक आहे. 1 ऑगस्ट 2021 रोजी अर्जदाराची वयोमर्यादा किमान 18 वर्षे आणि कमाल 23 वर्षे असावी. इतर आवश्यक पात्रतेसाठी, उमेदवारांनी अधिकृत वेबसाइटवर जावे आणि सूचना काळजीपूर्वक वाचा.

Advertisement

निवड प्रक्रियेचे टप्पे : PST, पीईटी, ट्रे़ड टेस्ट, लेखी चाचणी, वैद्यकीय तपासणी, दस्तऐवज पडताळणी.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply