Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

LIVE Assembly Election Result 2022 : ‘एक देश, एक निवडणूक’वर मुख्य निवडणूक आयुक्तांनी म्हटलेय असे

दिल्ली : उत्तर प्रदेश, उत्तराखंडसह पाच राज्यांतील एकूण 690 जागांसाठी रात्री 8 वाजता मतमोजणी सुरू झाली आहे. अशावेळी निवडणूक आयोगाने जिंकणाऱ्या उमेदवारांसाठी ‘आदर्श’ आचारसंहिता जाहीर केली आहे. कोविड-19 चा प्रसार होत होता आणि काही राज्यांमध्ये प्रत्येकाला लसीकरण करण्यात आले नव्हते, त्यामुळे निवडणूक आयोगाने निर्णय घेतला की पहिल्या आठवड्यात रॅली, पदयात्रा, फक्त डिजिटल रॅली आणि घरोघरी प्रचार होणार नाही, ते मर्यादित संख्येत देखील करू शकतात, असे आयोगाने म्हटले आहे.

Loading...
Advertisement

कोणत्याही राजकीय पक्षाने याला विरोध केला नाही, उलट सर्व राजकीय पक्षांचा आणि मतदारांचा मी आभारी आहे की त्यांनी ते नीट समजून घेतले. कोरोना नियम आणि आदर्श आचारसंहितेचे उल्लंघन केल्याबद्दल सर्व 5 राज्यांमध्ये सुमारे 2270 एफआयआर नोंदवण्यात आले. निवडणूक आयोगासाठी सर्व पक्ष समान आहेत आणि आदर्श आचारसंहितेचे कुठेही उल्लंघन झाल्यास निवडणूक आयोग तात्काळ कारवाई करेल. आम्ही जोरदार पावले उचलली आहेत, असे मुख्य निवडणूक आयुक्त सुशील चंद्र यांनी म्हटले आहे. तसेच त्यांनी पुढे म्हटले आहे की, एक राष्ट्र, एक निवडणुकीसाठी संविधानात बदल करावा लागेल, हे कसे करता येईल, हे संसदेत ठरवावे लागेल. निवडणूक आयोग यासाठी सक्षम असून, ही निवडणूक पाच वर्षांतून एकदाच होणार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply