Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Assembly Election 2022 Phase 3 Updates: भाजपच्या महापौरांनी केला असाही बट्ट्याबोळ; कारवाईकडे जगाचे लक्ष

Please wait..

दिल्ली : उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीच्या तिसऱ्या टप्प्यातील मतदानाला सुरुवात झाली आहे. तिसऱ्या टप्प्यात विधानसभेच्या 59 जागांवर मतदान होत आहे. यामध्ये पश्चिम उत्तर प्रदेशातील फिरोजाबाद, मैनपुरी, एटा, कासगंज आणि हाथरस हे जिल्हे आहेत, ज्यांच्या 19 विधानसभा जागांवर मतदान होत आहे. दुसरीकडे, बुंदेलखंड, झाशी, जालौन, ललितपूर, हमीरपूर आणि महोबा हे पाच जिल्हे आहेत, ज्यांच्या 13 विधानसभा जागांवर मतदान होत आहे. याशिवाय अवध प्रदेशात कानपूर, कानपूर देहत, औरैया, फारुखाबाद, कन्नौज आणि इटावा असे सहा जिल्हे आहेत, जिथे 27 विधानसभा जागांसाठी मतदान होत आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

कानपूरच्या महापौर प्रमिला पांडे यांनी निवडणूक आयोगाची तारांबळ उडवली. प्रमिला पांडे यांनी EVM मध्ये मतदान करतानाचा फोटो शेअर केला आहे. प्रमिला पांडे यांनी भाजपला मत देणारा फोटो शेअर केला आहे. महापौर प्रमिला पांडे यांनी कानपूर शहरातील हडसन मतदान केंद्रावर मतदान केले. मतदान करताना ईव्हीएमचे फोटो काढण्यास सक्त मनाई आहे. त्यांच्यावर आता निवडणूक आयोग कोणती कारवाई करते याकडे सर्वांचे लक्ष लागलेले आहे. ही बातमी सध्या जगभरातील प्रमुख माध्यम समूहातून प्रसिद्ध होत आहे. या निवडणुकीकडे अनेकांचे लक्ष असल्याने या कारवाईकडे जगाचेच लक्ष असणार आहे.

Advertisement

समाजवादी पक्षाने ट्विट केले की, झाशी जिल्ह्यातील 224 मौरानीपूर विधानसभा बूथ क्रमांक 242 सीतारा येथे ईव्हीएममध्ये बिघाड झाल्यामुळे मतदान विस्कळीत झाले. या प्रकरणाची दखल घेत पक्षाने निवडणूक आयोगाला तात्काळ प्रभावाने ईव्हीएम बदलून सुरळीत आणि निष्पक्ष मतदान सुनिश्चित करण्याचे आवाहन केले. मतदानाचे आवाहन करताना, बसपा सुप्रीमो मायावती म्हणाल्या की, आज यूपीच्या 16 जिल्ह्यांतील 59 विधानसभा जागांवर मतदानाच्या तिसऱ्या टप्प्यात, प्रत्येकाने मोठ्या उत्साहाने आपले मतदान केले पाहिजे आणि आपल्या मताने आपला बचाव केला पाहिजे. त्याच वेळी, विरोधी पक्षांच्या सर्व प्रकारच्या वक्तृत्व आणि अथक फसवणुकीपासून मुक्त होण्यासाठी यूपीमध्ये आनंददायी सत्ता परिवर्तन देखील आवश्यक आहे. जालौनच्या ओराई विधानसभेच्या बुथ क्रमांक 294 वर 45 मिनिटांनी मतदानाला सुरुवात झाली. ईव्हीएम बिघाडामुळे मतदान सुरू होऊ शकले नाही. मतदारांमध्ये नाराजी होती.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply