Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Election 2022 : गोव्यात मतदारांचा जबरदस्त उत्साह; पहा, उत्तराखंड, उत्तर प्रदेशात किती मतदान ?

दिल्ली : देशातील 5 राज्यांमध्ये विधानसभा निवडणुका होत आहेत. या भागात सोमवारी उत्तर प्रदेश, उत्तराखंड आणि गोव्यात मतदान झाले. उत्तर प्रदेश राज्यात दुसऱ्या टप्प्यातील तर उत्तराखंड, गोवा या राज्यात पहिल्या टप्प्यात सर्व जागांसाठी मतदान पार पडले. या दोन राज्यात एकाच टप्प्यात मतदान होणार होते. या तिन्ही राज्यांमध्ये सायंकाळी 5 वाजेपर्यंत नोंदवलेल्या मतदानाच्या टक्केवारीनुसार गोवा विधानसभा निवडणुकीसाठी सर्वाधिक मतदान झाले आहे. सायंकाळी 5 वाजेपर्यंत येथे 75 टक्के मतदान झाले. त्याचवेळी उत्तर प्रदेशात सायंकाळी 5 वाजेपर्यंत 60.44 टक्के आणि उत्तराखंडमध्ये 59.37 टक्के मतदान झाले.

Advertisement

सोमवारच्या मतदानात तीन राज्यांतील एकूण 165 विधानसभा जागांवर 1519 उमेदवारांनी नशीब आजमावले. उत्तर प्रदेशातील मतदानाच्या दुसऱ्या टप्प्यांतर्गत, 9 जिल्ह्यांतील 55 जागांसाठी मतदान झाले ज्यामध्ये 2.2 कोटी मतदारांनी मतदान केले. त्याच वेळी, उत्तराखंड विधानसभेच्या सर्व 70 जागांसाठी सोमवारी सकाळी 8 वाजता मतदानाला सुरुवात झाली, जिथे राज्यातील 82 लाखांहून अधिक मतदारांनी मतदान केले. या राज्यात एकूण 632 उमेदवार निवडणूक रिंगणात आहेत. याशिवाय गोव्यातील सर्व 40 जागांसाठी सोमवारी मतदान झाले. या जागांसाठी 301 उमेदवार रिंगणात आहेत.

Advertisement

गोव्यात यावेळी आम आदमी पार्टी (AAP), तृणमूल काँग्रेस (TMC) आणि इतर लहान पक्ष मैदानात आहेत. त्यामुळे या राज्यातील निवडणूक बहुकोनीय झाली आहे. त्यामुळे येथील निवडणूक यंदा वेगळी राहणार आहे. त्याच वेळी, उत्तर प्रदेश विधानसभेची निवडणूक सात टप्प्यांत प्रस्तावित आहे. निवडणूक अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, कोविड-19 प्रोटोकॉलचे पालन करून निवडणुका घेण्यासाठी सर्व व्यवस्था करण्यात आल्या होत्या.

Loading...
Advertisement

दरम्यान,  आता पंजाब राज्यात एकाच टप्प्यात मतदान होणार आहे. तसेच मणिपूर राज्यात मात्र दोन टप्प्यात मतदान होणार आहे. तसेच उत्तर प्रदेश राज्यात मतदानाचे 5 टप्पे अजून बाकी राहिले आहेत. उत्तराखंड आणि गोवा राज्यातील मतदान मात्र आज एकाच टप्प्यात पार पडले आहे. निवडणुकीचे निकाल मात्र 10 मार्च रोजी जाहीर होणार आहेत.

Advertisement

बंगालमध्ये भाजपला आणखी एक झटका..! ‘त्या’ समस्येला रोखण्यात भाजप ठरतोय अपयशी; पहा, आता काय घडलेय..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply