Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

डॉक्टर होण्यासाठी वयोमर्यादा खल्लास..! पहा नेमका काय निर्णय झालाय शिक्षणाबाबत

पुणे : राष्ट्रीय वैद्यकीय आयोग, देशातील वैद्यकीय शिक्षणाची सर्वोच्च नियामक संस्था, अंडर ग्रॅज्युएट मेडिकल एंट्रन्स टेस्ट (NEET-UG) साठीची उच्च वयोमर्यादा काढून टाकली आहे. आतापर्यंत सर्वसाधारण प्रवर्गातील उमेदवारांसाठी वयोमर्यादा 25 वर्षे आणि राखीव प्रवर्गासाठी 30 वर्षे होती. आयोगाने सांगितले की, हा नियम 2022 मध्ये होणाऱ्या NEET परीक्षेपासून लागू केला जाईल. किमान वय 17 वर्षे असेल.

Loading...
Advertisement

नॅशनल टेस्टिंग एजन्सीने यासंदर्भात आयोगाचे मत मागवले होते. कमाल वयोमर्यादा असू नये, असे आयोगाने म्हटले आहे. याआधी कार्तिकेय राय यांच्यासह काहींनी कोर्टात अर्ज केला होता की अभ्यासासाठी वय नसतं. त्यानंतर हा निर्णय आलेला आहे. वैद्यकीय शिक्षणाशी संबंधित एका अधिकाऱ्याने सांगितले की, या निर्णयाचा फारसा परिणाम होणार नाही कारण अशा लोकांची संख्या चार-पाचशेच्या वर जाणार नाही. वैद्यकीय कोचिंग चालवणारे लोक परीक्षेत उपस्थित राहण्याची शक्यता आहे जेणेकरून प्रश्नपत्रिकेचा नमुना सहज समजू शकेल. वास्तविक, NEET परीक्षेत विद्यार्थ्यांना प्रश्नपत्रिका दिली जात नाही. आम्ही तुम्हाला सांगतो की गेल्या वर्षी सुमारे 15.50 लाख विद्यार्थ्यांनी NEET परीक्षा दिली होती.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply