Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : कुरकुरीत भिंडी बनावयचीय का.. तर वापरा अशा ट्रिक्स

पुणे : अनेकांना भिंडी (Ladyfinger) करी आवडत नाही कारण ती खूप चिकट असते. पण लेडीफिंगरची भाजी खास पद्धतीने तयार केली तर त्याचा चिकटपणा संपतो आणि भाजी पूर्णपणे कुरकुरीत होते. त्याच वेळी लेडीफिंगरच्या चिकटपणामुळे (stickiness) कधीकधी ते कापणे कठीण होते. त्याची स्निग्धता (Smoothness) तशीच राहते. त्यामुळे बहुतेक लोक कोरडी भिंडीची भाजी करतात. पण काही ट्रिक्सच्या (Tricks) मदतीने हे रसाळ आणि चविष्ट (Tasty) बनवता येते. चला तर मग जाणून घेऊया काय आहे ती युक्ती.

Advertisement

भिंडी धुवून वाळवा : सर्व भाज्या धुऊन कापल्या जातात. पण भिंडी धुताना नीट वाळवावी किंवा कोरडी करून घ्यावी. जोपर्यंत प्रत्येक भिंडी कोरडी होत नाही आणि त्यांचे पाणी संपत नाही तोपर्यंत ते कापू नयेत. कारण ओली भिंडी कापून त्यात भरपूर ग्लुटेन निघू लागते. त्यामुळे भिंडी कापण्यापूर्वी खूप आधी धुवून वाळवावी.

Advertisement

भिंडी कापताना काळजी घ्या : भुजिया बनवून भिंडी तयार करायची असली तरी भिंडीचे नेहमी छोटे तुकडे करावेत. कारण लहान तुकडे केल्याने त्यातून बाहेर पडणारा चिकट पदार्थ हात आणि चाकूसह संपूर्ण लेडीफिंगरमध्ये अडकतो. तसेच शिजल्यावर भिंडीचे छोटे तुकडे तुटतील आणि कुरकुरीत होणार नाहीत. त्यामुळे भिंडीचे तुकडे एक इंचापेक्षा कमी नसावेत हे लक्षात ठेवा.

Loading...
Advertisement

भिंडीतील आंबट पदार्थ : भिंडीतील चिकटपणा दूर करायचा असेल तर भाजीत थोडा आंबट पदार्थ टाका. जसे लिंबाचा रस किंवा आमचूर पावडर. त्यांच्या मदतीनेही भिंडीची चिकटपणा दूर होऊन भिंडी खुसखुशीत होते.

Advertisement

भिंडी तळणे : भिंडी करी बनवण्यापूर्वी थोड्या तेलात तळून घ्या. असे केल्याने भिंडी लवकर शिजते आणि चिकट होणार नाही. किंवा भाजी बनवताना भिंडीला थोडे जास्त तेल घालावे. जेणेकरून ते तेलाच्या मदतीने शिजते आणि चिकटपणा नाहीसा होतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply