Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : नाश्त्यासाठी बनवा प्रथिनेयुक्त अंड्याचे पराठे.. ही आहे सोपी रेसिपी

पुणे : जर तुम्हाला प्रोटीनयुक्त (Protein) नाश्ता (Breakfast) बनवायचा असेल तर अंड्याचा पराठा (Egg Paratha) ही उत्तम रेसिपी (Recipe) आहे. मुले आणि प्रौढ ते सहजपणे खाऊ शकतात. त्याच वेळी, ते लगेच तयार होते. तसेच ते खाल्ल्याने दिवसभर पोट भरलेले राहते आणि भरपूर ऊर्जा (Energy) मिळते. चला तर मग जाणून घेऊया अंड्याचा पराठा कसा बनवायचा. ही आहे त्याची सोपी रेसिपी.

Advertisement

अंडी पराठा बनवण्यासाठी साहित्य : दोन वाट्या गव्हाचे पीठ, एक वाटी सर्व उद्देशाचे (मैदा) पीठ, चिमूटभर मीठ, एक चमचा तेल, दोन अंडी, एक कांदा बारीक चिरलेला, हिरवी मिरची बारीक चिरलेली, हिरवी धणे बारीक चिरलेली, गरम मसाला, लाल तिखट, मीठ चव, जिरेपूड, धनेपूड.

Advertisement

अंड्याचा पराठा कसा बनवायचा : एका भांड्यात सर्व उद्देशाचे पीठ आणि गव्हाचे पीठ एकत्र करा. आता मीठ आणि तेल घालून मिक्स करा. नंतर पाण्याच्या मदतीने मऊ मळून घ्या. पीठ चांगले मळून घेतल्यानंतर त्याचे पीठ बनवा. आता एका भांड्यात अंडी फोडून ठेवा. या अंड्यातील कांदे. टोमॅटो, हिरवी धणे, हिरवी मिरची, गरम मसाला, धनेपूड, लाल तिखट आणि चवीनुसार मीठ एकत्र करून फेटून घ्या. चांगले फेटल्यावर बाजूला ठेवा.

Loading...
Advertisement

आता पीठ एका सपाट पृष्ठभागावर ठेवा आणि रोलिंग पिनच्या मदतीने रोटीसारखे मोठे करा. आता या रोटीला थोडे तेल लावून दुमडून घ्या. पुन्हा तेल लावा आणि त्रिकोणात घडी करा. आता हा त्रिकोणी पराठा लाटून घ्या. त्याचप्रमाणे सर्व पराठे त्रिकोणी आकारात लाटून घ्या. जेणेकरून अंड्याचे पराठे बनवायला आणि पटकन तयार व्हायला जास्त वेळ लागणार नाही.

Advertisement

आता गॅसवर तवा ठेवून गरम करा. तवा गरम झाल्यावर त्यावर त्रिकोणी पराठा घाला. नंतर दोन्ही बाजूंनी भाजून घ्या. हे पराठे बुडायला लागताच त्याची धार चाकूच्या मदतीने उघडा आणि त्यात अंड्याचे मिश्रण भरा. हे मिश्रण बाहेर येऊ नये म्हणून थोडा वेळ पराठा वरच्या बाजूला ठेवा. जेणेकरून ते आत भरले जाईल. आता पराठ्यावर अजून थोडं तेल शिंपडा आणि चांगलं शिजवा. जेणेकरून अंडी नीट शिजत नाहीत. मंद आचेवर कुरकुरीत करून पराठा चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा. न्याहारी ते दुपारच्या जेवणासाठी किंवा रात्रीच्या जेवणासाठी ही योग्य रेसिपी आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply