Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अचानक आले असतील पाहुणे तर झटपट बनवा हा स्वादिष्ट पदार्थ.. अगदी सोपी आहे Recipe

अहमनगर : सध्या सणांचा, यात्रा, जत्रांचा हंगाम सुरू आहे. यामुळे मित्र, नातेवाईक आणि जवळचे लोक एकमेकांच्या घरी जातात. तसे या वेगवेळ्या सणांमध्ये विविध प्रकारच्या पदार्थांचा आस्वाद (Taste a variety of foods) घेतला जातो. ज्याची तयारी आधीच सुरू होते. पापड-चिप्स, विविध प्रकारचे नमकीन, गुजिया आणि साखरपेरा यांसह अनेक प्रकारचे फराळाचे पदार्थ घरी आधीच बनवले जातात.

Advertisement

या हंगामामध्ये घरी येणाऱ्या पाहुण्यांसमोर (In front of guests) हे स्वादिष्ट पदार्थ दिले जातात. पण अनेकदा असे अनेक पाहुणेही येतात ज्यांना तुम्हाला सामान्य न्याहारीसोबत (With breakfast ) काहीतरी वेगळे आणि खास सर्व्ह करायचे असते. अशा परिस्थितीत जर तुम्हाला काही स्वादिष्ट पदार्थ पाहुण्यांना खायला द्यायचे असतील तर तुम्ही सहज आणि झटपट बटाट्याच्या ब्रेडचे गोळे (Potato bread balls) बनवून खाऊ शकता. बटाटा ब्रेड बॉल्स कसे बनवायचे ते जाणून घेऊया.

Advertisement

बटाटा ब्रेड बॉल्ससाठी साहित्य : ब्रेड, बटाटे, लाल तिखट, जिरे, बडीशेप, कोथिंबीर, चिरलेल्या हिरव्या मिरच्या, तेल, मीठ.

Loading...
Advertisement

बटाटा ब्रेड बॉल्स रेसिपी : बटाटे ब्रेड बॉल्स बनवण्यासाठी प्रथम बटाटे उकडा. आता उकडलेले बटाटे सोलून ठेवा. उकडलेले बटाटे एका खोलगट भांड्यात ठेवा आणि चांगले मॅश करा. बटाट्यात लाल तिखट, एका जातीची बडीशेप, जिरे, बारीक चिरलेली कोथिंबीर, बारीक चिरलेली हिरवी मिरची आणि मीठ घाला. आता ब्रेडच्या चारही बाजू चाकूच्या मदतीने कापून वेगळ्या करा.

Advertisement

ब्रेड फोडून बटाट्यात मॅश करा आणि संपूर्ण मिश्रण चांगले मिसळा. तयार मिश्रण तळहातावर घ्या आणि त्याला गोळ्यांचा आकार द्या. आता एका पॅनमध्ये मध्यम आचेवर तेल गरम करा आणि त्यात गोळे गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळून घ्या. प्लेटमध्ये काढून सॉस किंवा चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply