Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Sunday Recipe : मुलांसाठी बनवा बटाट्यापासून खास हटके चविष्ट नाश्ता..

अहमदनगर : दररोज तेच तेच खाऊन कंटाळा येतो. विशेषतः मुले सारखी तक्रार करतात. त्यामुळे त्यांना काही तरी हटके नाश्ता (Breakfast) बनवायचा म्हटले तर कसरत होते. त्यामुळे आम्ही अशीच एक हटके अतिशय मसालेदार आणि चविष्ट (Tasty) नाश्ता बनवण्याची रेसिपी (Recipe) सांगणार आहोत. जो तुम्ही बनवून एकदा खाल्लात (Eating) तर वारंवार तयार कराल. तर जाणून घेऊ या बटाट्यापासून (Potato) कशी बनवायची वेगळी डिश..

Advertisement

बटाटा रेसिपीसाठी साहित्य : पीठ बनवण्यासाठी मैदा १ कप, अजवाईन १ चमचा, मीठ चवीनुसार, रिफाइंड तेल 2 चमचे, उकडलेले बटाटे २ मध्यम आकाराचे,  कांदा 1 लहान आकाराचा बारीक चिरलेला, जिरा एक चमचा, गरम मसाला पावडर एक चमचा, मिरची फ्लेक्स  एक चमचा, टोमॅटो सॉस एक चमचा, हिरवी चटणी एक चमचा, कोथिंबीर१ चमचा बारीक चिरून मीठ चवीनुसार. तेल तळण्यासाठी आवश्यकतेनुसार. स्लरी बनवण्यासाठी : मैदा २ चमचे,  काश्मिरी लाल तिखट एक चमचा, पाणी आवश्यकतेनुसार.

Advertisement

कृती : सर्व प्रथम, पीठ बनवा आणि ते ठेवा. एका भांड्यात मैदा, कॅरम बिया हाताने कुस्करून घ्या आणि नंतर चवीनुसार मीठ आणि 2 चमचे रिफाइंड तेल घालून मिक्स करा. त्यानंतर थोडे थोडे पाणी घालून मऊ मळून घ्या. पीठ तुमच्या सामान्य रोटीच्या पिठापेक्षा किंचित मऊ असावे.

Advertisement

पीठ तयार झाल्यावर त्यात थोडे तेल घालून मॅश करा. जेणेकरून पीठ गुळगुळीत होईल नंतर पीठ झाकून ठेवा आणि 10 मिनिटे ठेवा आणि त्यानंतर सारण बनवा. दोन्ही उकडलेले बटाटे एका भांड्यात किसून घ्या आणि नंतर त्यात कांदा, मिरची फ्लेक्स, जिरे, गरम मसाला पावडर, मीठ, टोमॅटो सॉस, हिरवी चटणी आणि हिरवी धणे घालून सर्वकाही चांगले मिसळा आणि बाजूला ठेवा.

Loading...
Advertisement

10 मिनिटांनंतर पीठ थोडेसे मॅश करा. आता पिठाचा मोठा गोळा बनवा. नंतर किचनच्या पृष्ठभागावर थोडे कोरडे पीठ धूळ करा आणि नंतर पृष्ठभागावर पीठ ठेवून प्रथम हाताने सपाट करा. नंतर रोलिंग पिनने शीटला मोठ्या रोटीसारखे रोल करा. पत्रक खूप पातळ किंवा जास्त जाड नाही. नंतर या संपूर्ण शीटवर बटाट्याचे सारण पसरून पुरणाचा पातळ थर लावा. शीटच्या काठावर स्टफिंग पसरवू नका. स्टफिंग काठ सोडून सर्व पत्रकावर पसरवायचे आहे. नंतर शीट टायटली रोल करा.

Advertisement

आता हा रोल मोठा करण्यासाठी दोन्ही हातावर कोरडा मैदा लावा आणि मळून घ्या आणि रोल लांब करा.त्यानंतर चाकूने रोलचे तुकडे करा. आता एक तुकडा घ्या आणि प्रथम हाताने रोल करा. जेणेकरून त्याचा आकार चांगला होईल. त्यानंतर तळहातावर ठेवा आणि दुसऱ्या तळव्याने हलके दाबा. त्यानंतर एका प्लेटमध्ये ठेवा. सर्व रोल असेच ठेवावेत.

Advertisement

आता स्लरी बनवा. एका भांड्यात सर्व उद्देशाचे पीठ आणि काश्मिरी लाल तिखट घालून चमच्याने मिक्स करा. त्यानंतर थोडे थोडे पाणी घालून मिक्स करून स्लरी बनवा. स्लरीची सुसंगतता खूप पातळ किंवा खूप जाडही नसावी. स्लरीची एकसंधता अशी असावी. बटाट्याचा स्नॅक त्यात बुडवताना स्लरी चांगली लेपलेली असावी. आता एका कढईत तेल टाकून गरम करायला ठेवा. पुरेसे तेल असावे. त्यात नाश्ता टाकल्यावर एका बाजूने ते तेलात चांगले बुडवले पाहिजे.

Advertisement

तेल गरम झाल्यावर बटाट्याचा फराळ घ्या. तो स्लरीत बुडवून चमच्याने तेलात टाका. तशाच प्रकारे सर्व तुकडे तव्यावर त्याच प्रकारे कोट करा आणि चमच्याने तेलात काही अंतरावर ठेवून मध्यम आचेवर दोन्ही बाजूंनी सोनेरी होईपर्यंत तळा. उरलेला नाश्ता त्याच प्रकारे तळून घ्या. तुमचा आलू चविष्ट नाश्ता तयार आहे. या नाश्त्याचा तुम्ही सॉस किंवा चटणीसोबत आनंद घेऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply