Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तांदळापासून घरीच बनवा अक्की रोटी.. चव आहे अप्रतिम.. ही घ्या सोपी Recipe

अहमदनगर : गव्हाच्या (Wheat) पिठाची रोटी सर्रास बनवली जाते. बेसन रोटी, मका रोटी (Besan, Corn) आणि मल्टीग्रेन रोटी अनेकदा खाण्यात येतात. पण आज आम्ही तुम्हाला तांदळाच्या पिठापासून रोट्या कशा बनवायच्या ते सांगणार आहोत. ज्याला अक्की रोटी (Akki Roti) म्हणतात. दक्षिण भारतातील हा एक पदार्थ आहे. ही रोटी कर्नाटकात खूप आवडते. चला तर मग जाणून घेऊया काय आहे अक्की रोटी बनवण्याची पद्धत (Recipe).

Advertisement

अक्की रोटीचे साहित्य : दोन वाट्या तांदळाचे पीठ, एक बारीक चिरलेला कांदा, हिरवे धणे बारीक चिरून, सात ते आठ बारीक चिरलेली कढीपत्ता, एक छोटा तुकडा किसलेले आले, दोन हिरव्या मिरच्या बारीक चिरून, एक चमचा जिरे, चवीनुसार मीठ, तेल.

Advertisement

अक्की रोटी कशी बनवायची : अक्की रोटी बनवण्यासाठी एका भांड्यात दोन कप तांदळाचे पीठ घ्या. या पीठात बारीक चिरलेली हिरवी मिरची, हिरवी धणे आणि कढीपत्ता घाला. बारीक चिरलेला कांदा देखील घाला. आले आणि जिरे सोबत मीठ घाला. आता हे पीठ मळून घ्या. लक्षात ठेवा की पीठ मळण्यासाठी गरम पाण्याचा वापर करा. आता या पीठाला तेलाने ग्रीस करून गुळगुळीत ठेवा.

Loading...
Advertisement

अक्की रोटी बनवण्यासाठी नॉनस्टिक तवा घ्या. तो गरम करा. तांदळाच्या पिठाचा गोळा तयार करून त्याला रोटीचा आकार द्या. त्याच्या कडांना थोडा तडा जाईल. ते लाटण्यासाठी सुक्या पिठाच्या साहाय्याने हळू हळू रोल करा. आता ते तव्यावर ठेवून चांगले भाजून घ्या. तेलाच्या मदतीने सोनेरी करा. तांदळाची रोटी तयार आहे. नारळाच्या चटणीसोबत खाऊ शकतो.

Advertisement

हवे असल्यास रायता किंवा टोमॅटो चटणी बरोबर सर्व्ह करा. अक्की रोटी ही नाश्त्यासाठी योग्य डिश आहे. त्याचबरोबर भातापासून बनवलेली ही रोटी आरोग्यासाठीही परिपूर्ण आहे. जर तुम्हाला नाश्त्यात काहीतरी हेल्दी आणि चविष्ट खायचे असेल तर ही रोटी एकदा नक्की करून पहा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply