Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : रवा अप्पे खाऊन कंटाळला असाल तर असे बनवा बेसन अप्पे.. आहेत हेल्दी आणि चविष्ट

अहमदनगर : चहाच्या वेळेत (Tea Time) काहीतरी हेल्दी (Healthy) आणि चविष्ट (Tasty) खायचे असेल किंवा सकाळी भूक लागली असेल. अॅपे दोन्ही वेळेस योग्य वाटतात. पण रवा अॅपे (Rava Appe) खाऊन कंटाळा आला असेल तर. तर आज आम्ही अॅपे बनवण्याची नवीन रेसिपी घेऊन आलो आहोत. जे बनवायला रव्यासारखे सोपे आहे. हे अप्पे बेसन (Appe Besan) घालून तयार करावे लागतात. चला तर मग जाणून घेऊया बेसनपासून बनवलेले अप्पे कसे तयार करायचे (Recipe).

Advertisement

बेसनपासून अप्पे बनवण्यासाठी साहित्य : एक वाटी बेसन, एक टीस्पून मोहरी, आल्याचे काही तुकडे, कढीपत्ता, हिरव्या मिरच्या दोन ते तीन, लिंबाचा रस, फळ मीठ, तेल, चवीनुसार मीठ. आले आणि हिरव्या मिरच्या एकत्र करून पेस्ट बनवा.

Advertisement

बेसनपासून अप्पे कसे बनवायचे : अप्पे बनवण्यासाठी बेसन एका भांड्यात गाळून ठेवावे. नंतर त्यात आले आणि हिरव्या मिरचीची पेस्ट घाला. तसेच दोन चमचे तेल, लिंबाचा रस आणि चवीनुसार मीठ घाला. सर्वकाही चांगले मिसळा. आता बेसनामध्ये पाणी घालून पीठ तयार करा. पीठ जास्त पातळ किंवा जास्त जाड नसल्याची खात्री करा. बेसनाचे हे द्रावण पंधरा ते वीस मिनिटे तसेच ठेवा. नंतर या द्रावणात एनो (सोडा) पावडर घाला.

Loading...
Advertisement

आता अॅपेचा तवा गॅसवर ठेवा आणि त्याच्या प्रत्येक खोबणीत तेलाचे काही थेंब टाका. कढईत मोहरी आणि कढीपत्ता तळून घ्या. आता अप्पेच्या कढईत थोडे बेसन पीठ घाला. नंतर त्यावर तळलेली मोहरी आणि कढीपत्ता घाला. नंतर त्यावर बेसनाचे पीठ ओतून बेक करण्यासाठी ठेवावे.

Advertisement

काही वेळाने, अॅपे तपासा आणि ते वळवून बेक करा. तुमचे चविष्ट अप्पे तयार आहे. त्यांना चटणीबरोबर सर्व्ह करा. चहाच्या वेळेपासून ते नाश्त्यासाठी हा नाश्ता योग्य आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply