Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : लहान मुलांना टिफिनमध्ये काय द्यायचे आहे का प्रश्न.. बनवा कुरकुरीत मजेदार स्नॅक्स

अहमदनगर : गार्लिक पोटॅटो राइस स्नॅक्स (Garlic Potato Rice Snacks) रेसिपीमध्ये आज आम्ही एक अतिशय सोपा आणि कुरकुरीत नाश्ता (Breakfast) बनविण्याची रेसिपी ((Recipe) ) सांगणार आहोत. ज्याची चव पूर्णपणे वेगळी असेल आणि तुम्ही टिफिनमध्येही मुलांना देऊ शकता. त्यामुळे मुलांच्या टिफीनचाही प्रश्न सुटेल. तर बनवूया  कुरकुरीत मजेदार स्नॅक्स.

Advertisement

लसूण-बटाटा-तांदूळ स्नॅक्स रेसिपीसाठी साहित्य : तांदळाचे पीठ अर्धी वाटी, बटाटे दोन मध्यम आकाराचे उकडलेले, किसलेले, मीठ चवीनुसार, लसूण 1 चमचा ठेचून, लाल मिर्च फ्लेक्स १ चमचा, पिझ्झा सिझनिंग 1.5 चमचा, बेसन एक तृतीयांश कप, तेल तळण्यासाठी.

Advertisement

लसूण बटाटा तांदूळ स्नॅक्स कसा बनवायचा : हा स्वादिष्ट आणि कुरकुरीत नाश्ता बनवण्यासाठी पॅनमध्ये एक कप पाणी घाला. तसेच चवीनुसार अर्धा चमचा किंवा मीठ घालून ढवळावे आणि ठेचलेला लसूण घाला. पाण्याला चांगली उकळी आल्यावर आच मंद करा आणि त्यात तांदळाचे पीठ घाला आणि सतत ढवळत असताना चमच्याने मिक्स करा. त्यामुळे त्यात गुठळ्या होणार नाहीत, सतत ढवळत असताना मंद आचेवर दोन मिनिटे शिजवा.

Loading...
Advertisement

करा आणि तांदळाचे पीठ एका भांड्यात काढून थंड करा. पीठ पूर्ण थंड झाल्यावर त्यात उकडलेले व किसलेले बटाटे घाला. आता त्यात रेड चिली फ्लेक्स, पिझ्झा सिझनिंग घालून मिक्स करा, मी त्यात जास्त मसाले वापरलेले नाहीत. आता त्यात बेसन घालून हाताने चांगले मिक्स करून घ्या. नंतर त्यात एक चमचा तेल टाकून ते गुळगुळीत करण्यासाठी चांगले मॅश करा. हातांना थोडे तेल लावून हात ग्रीस करा. नंतर मिश्रणातून थोडेसे मिश्रण घेऊन त्याचा गोळा तयार करा. नंतर स्फल्सवर गुळगुळीत करताना ते पसरवा.

Advertisement

त्याचप्रमाणे सर्व पीठ पृष्ठभागावर पसरवा. नंतर चाकूच्या साहाय्याने त्याचे एक-एक इंच तुकडे करावेत, सर्व फराळाचे तुकडे तशाच प्रकारे कापून घ्यावेत. तळण्यासाठी कढईत तेल टाकून गरम करण्यासाठी ठेवावे. लसूण बटाटा तांदूळ स्नॅक्स रेसिपी तेल गरम झाल्यावर आपल्या पॅनमध्ये लसूण बटाटा तांदूळ स्नॅक्सचे चिरलेले तुकडे घाला. एका वेळी जितके तुकडे करता येतील तितके ठेवा.

Advertisement

स्नॅक्स चारही बाजूंनी कुरकुरीत झाल्यावर टिश्यू पेपरने लावलेल्या प्लेटमध्ये काढा. त्याच प्रकारे सर्व लसूण बटाटा तांदूळ स्नॅक्स तयार करा. ते गरम असताना चवीला छान लागते. परंतु ते थंड असतानाही स्वादिष्ट लागते. तुम्हाला हवे असेल तर तुम्ही टिफीनमध्येही मुलांना देऊ शकता ते खूप कुरकुरीत असतात. त्यांना खाण्यात काही उत्तर नसते.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply