Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : दुपारच्या जेवणासाठी बनवा रेस्टॉरंट स्टाईल स्वादिष्ट पंजाबी दाल मखनी

अहमदनगर : रोज काहीतरी वेगळे खावेसे (Eating) वाटते. जर तुम्हाला रोज दुपारच्या (Afternoon) जेवणात तीच डाळ किंवा भाजी मिळाली तर तुम्ही वेगळी चव शोधत असाल पण रोजच्या व्यस्त जीवनात तुम्ही वेगळ्या चवीसाठी (Taste) आणि रेसिपीसाठी (Recipe) जास्त वेळ देऊ शकत नाही. अशा परिस्थितीत आपल्याला अशा काही रेसिपीची आवश्यकता आहे जी शक्य तितक्या लवकर बनवता येईल आणि जेवणात विविधता असेल.

Advertisement

एकदा दुपारच्या किंवा रात्रीच्या जेवणात जर तुम्हाला काही मसूराची चव बदलायची असेल तर तुम्ही दाल मखनी बनवू शकता. जर तुम्हाला वाटत असेल की दाल मखनी बनवायला जास्त वेळ लागेल आणि काम देखील वाढेल तर तुम्ही या झटपट रेसिपीने दाल मखनी बनवू शकता. येथे दाल मखनीची एक सोपी रेसिपी आहे जी तुम्ही रेस्टॉरंट (Restaurant) स्टाईल पंजाबी दाल मखनी (Punjabi dal makhani) बनवू शकता.

Advertisement

दाल मखनी बनवण्यासाठी साहित्य : १/४ कप राजमा, एक वाटी उडीद डाळ, ४-५ टोमॅटो, कांदा, बारीक चिरलेला लसूण, बारीक चिरलेला आले, जिरे, जिरेपूड, धणेपूड, लाल तिखट, काश्मिरी लाल तिखट, गरम मसाला, काळी मिरी पावडर, मीठ , दोन चमचे मलई, तूप, तेल, लोणी, हिरवी धणे.

Loading...
Advertisement

दाल माखणी रेसिपी : राजमा, भिजवलेली डाळ घ्या. त्यानंतर प्रेशर कुकरमध्ये मसूर, राजमा, हळद, मीठ आणि दोन कप पाणी एकत्र करून पाणी उकळवा. तीन ते चार शिट्ट्या वाजवून शिजवा. आता कुकर उघडा आणि मसूर चुरून चांगले फेटून घ्या. नंतर डाळ टेम्परिंग तयार करा. दाल मखनीचे टेम्परिंग तयार करण्यासाठी एका पॅनमध्ये दोन चमचे तेल गरम करा, त्यात चिरलेला कांदा घाला आणि तळा. नंतर त्यात बारीक चिरलेले आले, लसूण, किसलेले टोमॅटो, मीठ, लाल मिरची घालावी. हलके भाजल्यावर त्यात धनेपूड, जिरेपूड, गरम मसाला घालून मिक्स करा.

Advertisement

आता उकडलेली डाळ टेम्परिंगमध्ये घाला आणि चांगले मिसळा. मसूर घट्ट झाल्यावर थोडे पाणी घालून मंद आचेवर शिजवा. मसूर शिजल्यावर वर दुसरे टेम्परिंग लावा. दुसरे टेम्परिंग करण्यासाठी एका लहान पॅनमध्ये बटर गरम करा. गरम बटरमध्ये अर्धा चमचा लाल तिखट, हिरवी चिरलेली मिरची आणि कोथिंबीर घाला आणि हे मसूर डाळीवर घाला. डाळीला मलई आणि हिरवी कोथिंबीर घालून सजवा. पंजाबी दाल मखनी तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply