Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाशिवरात्रीच्या उपवासासाठी बनवा खास नारळाची खीर.. ही घ्या सोपी Recipe

अहमदनगर : महाशिवरात्रीचे व्रत फाल्गुन महिन्यातील कृष्ण पक्षातील चतुर्दशी तिथीला ठेवले जाते. या दिवशी भगवान भोले बाबा यांचा विवाह करण्याची परंपरा आहे. मंदिरांमध्ये (Temple) भोले बाबाची मिरवणूक (Rally) काढली जाते आणि नंतर शिवपार्वतीचा विवाह होतो. या दिवशी व्रत केल्यास सर्व मनोकामना पूर्ण होतात. अशा वेळी शिवरात्रीच्या उपवासात (Fast) मीठ खाणे टाळायचे असेल तर दुधाचे (Milk) काही पदार्थ खाऊ शकता. यामुळे तुमचे पोट भरलेले राहते आणि एनर्जीदेखील (Energy) टिकून राहते. चला तर मग जाणून घेऊया गोड (Sweet) बनवून काय तयार करता येईल.

Advertisement

तसे, फळांच्या आहारात मखना खीर बनवणे सर्वात सोपी आहे. पण जर तुम्हाला मखना आवडत नसेल तर एकदा नारळाची खीर (Coconut pudding) करून पहा. हे निरोगी असण्यासोबतच शरीराला हायड्रेट ठेवण्यास मदत करते. चला तर मग जाणून घेऊया नारळाची खीर बनवण्याची रेसिपी.

Loading...
Advertisement

नारळाच्या खीरसाठी साहित्य : नारळाची खीर बनवण्यासाठी ताजे नारळ लागेल. पाणी काढून खोबरे किसून घ्या. सोबत एक लिटर दूध, अर्धी वाटी साखर, वेलची पूड, बदाम बारीक चिरून, काजू बारीक चिरून, पिस्ते बारीक चिरून, चिमूटभर केशर

Advertisement

नारळाची खीर कशी बनवायची : नारळाची खीर तयार करण्यासाठी प्रथम एका पातेल्यात दूध उकळवा. उकळल्यानंतर काही दुधात केशर भिजवून ठेवा. उरलेले दूध मंद आचेवर चांगले शिजवून घ्या. दूध शिजल्यावर त्यात किसलेले खोबरे घालावे. आता दूध नीट ढवळून घ्यावे. दूध आणि खोबरे घट्ट झाल्यावर त्यात साखर आणि वेलची पूड घालून ढवळा. त्यात बारीक चिरलेले बदाम, काजू, पिस्ते घालून थोडा वेळ परतून घ्या. नंतर गॅस बंद करून ही खीर गरम किंवा थंड सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply