Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महाशिवरात्रीच्या उपवासासाठी बनवा मखणा आणि शेंगदाणा यांची भेळ.. ही घ्या सोपी Recipe

अहमदनगर : उपवास (Fast) कोणताही असो लोकांना मखना आणि शेंगदाणे तळून खायला आवडतात. पण जर तुम्हाला शेंगदाणे आणि मखणा खाऊन कंटाळा आला असेल. त्यामुळे महाशिवरात्रीच्या उपवासात मखणा आणि शेंगदाणे मिसळून मसालेदार भेळ (Spicy mixture of butter and peanuts) तयार करू शकता. निरोगी (Healthy) असण्यासोबतच ते उपवासाच्या वेळी तुम्हाला ऊर्जा (Energy) देण्याचे काम करेल. त्यामुळे जर तुम्हाला वेळ कमी असेल आणि उपवासात भूक लागली असेल तर ही भेळ फळांच्या आहारात तयार करा. चला जाणून घेऊया काय आहे मखना आणि शेंगदाण्याची भेळ बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

मखणा आणि शेंगदाणा भेळसाठीचे साहित्य : भेळ तयार करण्यासाठी सर्वप्रथम मखणा तळून घ्यावा. त्याचबरोबर शेंगदाणे सोनेरी भाजल्यानंतर त्याची साल काढून ठेवावी. यासोबत लाल तिखट, टोमॅटो बारीक चिरून, कोथिंबीर आणि पुदिन्याची हिरवी चटणी (लिंबू घालून थोडी आंबट बनवा), चिंचेची गोड चटणी आणि गूळ, काकडी आणि काकडी बारीक चिरून सफरचंदाचे लहान तुकडे करून घ्या. डाळिंब, खडे मीठ चवीनुसार.

Loading...
Advertisement

मखणा आणि शेंगदाण्याची भेळ कशी बनवायची : मखना की भेळ बनवण्यासाठी शेंगदाणे आणि मखना भाजून सोबत हिरवी चटणी तयार करा. तसेच गोड चटणी तयार करून ठेवावी. जेणेकरून बनवायला जास्त वेळ लागणार नाही. आता एका भांड्यात भाजलेला मखणा घ्या, त्यावर मीठ आणि लाल तिखट घाला आणि चवीनुसार समायोजित करा. तसेच भाजलेले आणि सोललेले शेंगदाणे एकत्र घाला.

Advertisement

नंतर चिरलेला टोमॅटो, हिरवी मिरची सोबत या माखणा, शेंगदाणे घाला. चांगले मिसळा. नंतर त्यात हिरवी चटणी, गोड चटणी, चिरलेली सफरचंद आणि काकडी घाला. त्यासोबत डाळिंबही टाका. आता या सर्व गोष्टी नीट मिसळा. तुम्हाला हवे असल्यास या भेळमध्ये तुम्ही तुमच्या आवडत्या फळाची द्राक्षे वाढवू शकता. तुमची मखना-शेंगदाण्याची भेळ तयार आहे. बनवायला फक्त थोडा वेळ लागतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply