Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

हटके Recipe : असा बनवा पोह्यांचा अतिशय झटपट आणि चविष्ट नाश्ता

अहमदनगर : आज आम्ही तुम्हाला पोह्यांचा (Poha) अतिशय झटपट आणि चविष्ट नाश्ता (testy breakfast)  बनवण्याची रेसिपी (Recipe) सांगणार आहोत. जे तुम्ही पटकन तयार करून नाश्त्यात खाऊ शकता. पोह्यांसह पॅनकेक कसा बनवायचा हे आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत. जे तुम्ही कोणत्याही सॉस, चटणीसोबत खाऊ शकता. भाज्या आणि पोहे कमी तेलात तयार केलेले हे अतिशय चवदार आणि आरोग्यदायी (Healthy) पॅनकेक (Pancake) आहेत.

Advertisement

पोहे पॅनकेक रेसिपीसाठी साहित्य : पोहे 1 वाटी, दही 1 कप, रवा 1 कप, आले 1 इंच तुकडा बारीक कापून घ्या, चिली फ्लेक्स एक चमचा, कॉर्न 3 चमचे, मटार 3 चमचे, सिमला मिरची 1 लहान आकाराचे बारीक चिरून, कांदा १ मध्यम आकाराचा बारीक चिरलेला, टोमॅटो 1 मध्यम आकाराचे बारीक चिरून, कोथिंबीर बारीक चिरून, हिरवी मिरची २ ते ३ बारीक चिरून, मीठ चवीनुसार, तेल पॅनकेक्स तळण्यासाठी आवश्यकतेनुसार.

Advertisement

पोहे पॅनकेक कसे बनवायचे : पोहे पॅनकेक बनवण्यासाठी प्रथम पोहे चाळणीत ठेवा आणि पाण्याने चांगले धुवा. त्यानंतर 10 मिनिटे चाळणी अशीच राहू द्या. जेणेकरून पोहे मऊ होतील आणि प्रवेशाचे पाणी निघून जाईल. 10 मिनिटांनंतर पोहे मिक्सरच्या भांड्यात टाका आणि त्यात दही, रवा, हिरवी मिरची आणि आले घाला. आता पोह्यांची पेस्ट बनवण्यासाठी अर्ध्या कपापेक्षा थोडे जास्त पाणी घालून बारीक करा.

Loading...
Advertisement

पॅनकेक्स बनवण्यासाठी पेस्टची सुसंगतता जाड असावी. नंतर पेस्ट एका भांड्यात काढा आणि आता चिली फ्लेक्स आणि मीठ घालून मिक्स करा. नंतर त्यात सर्व भाज्या थोड्या-थोड्या प्रमाणात घाला. (काही भाज्या जतन करा. नंतर पॅनकेक्सच्या वर ठेवाव्यात.)

Advertisement

भाज्या घातल्यानंतर तुम्हाला पीठ आधीपेक्षा जास्त घट्ट दिसेल. नंतर त्यात अजून थोडं पाणी टाका आणि चमच्याने पिठात हलवा. नंतर 10 मिनिटे पिठात ठेवा. रवा पिठात घातला असल्याने, पिठात ठेवा आणि रवा वर येऊ द्या. 10 मिनिटांनंतर नॉन-स्टिक पॅन गरम करण्यासाठी ठेवा. तवा गरम झाल्यावर त्यात थोडे तेल टाकून ब्रशने ग्रीस करा. त्यानंतर आग मंद करा. आता चमच्याने एकदा पिठात मिसळा. त्यानंतर एक मोठा चमचा भरून पीठ तव्यावर टाकून पसरवा. त्याचप्रमाणे, एका वेळी तीन किंवा चार पॅनकेक बनवा. नंतर एक एक करून उर्वरित सर्व भाज्या पॅनकेकमध्ये थोड्या-थोड्या प्रमाणात ठेवा आणि उर्वरित पॅनकेकवर ठेवण्यासाठी थोडेसे वाचवा. नंतर पॅनकेक भाजीच्या बाजूने चमच्याने हलके दाबा.

Advertisement

त्यानंतर पॅनकेक झाकून ठेवा आणि तळापासून सोनेरी तपकिरी होईपर्यंत 2 मिनिटे शिजू द्या. 2 मिनिटांनंतर पॅनकेकची बाजू बदला आणि पहा. जर ते खालून सोनेरी तपकिरी झाले तर ते उलटा करा (जर पॅनकेक अजून तळापासून सोनेरी नसतील तर त्यांना थोडा वेळ शिजू द्या) आणि आता पॅनकेकच्या बाजूला थोडेसे तेल टाकून पॅनकेक शिजू द्या. या बाजूने देखील. आणि आच मध्यम ठेवा.  दोन्ही बाजूंनी भाजून झाल्यावर ताटात काढा आणि उरलेल्या पिठात त्याच प्रकारे पॅनकेक्स तयार करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply