Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : घरच्या घरीच बनवा रेस्टॉरंटसारखे लसूण नान.. सोपी आहे रेसिपी

अहमदनगर : रेस्टॉरंटमध्ये गार्लिक (लसूण)  नान (Garlic Naan) खायला सर्वांनाच आवडते. पनीर करी (Paneer curry) असो वा सोया चप, नानची चवही चण्याबरोबर वाढते. परंतु, बहुतेक लोकांना असे वाटते की ते घरी बनवणे (Make) खूप कठीण (Very difficult ) आहे. पण तसे नाही. या सोप्या रेसिपीद्वारे तुम्ही लसूण नान घरीही तयार करू शकता. त्यामुळे पुढच्या वेळी जेव्हा तुम्ही घरी मित्रांना पार्टी द्याल तेव्हा नक्कीच गार्लिक नान बनवून पहा. जाणून घ्या काय आहे लसूण नानची रेसिपी (Recipe).

Advertisement

लसूण नान बनवण्यासाठी साहित्य : एक वाटी मैदा, एक वाटी गव्हाचे पीठ, अर्धा टीस्पून ड्राय यीस्ट, थोडी साखर, एक चमचा दही, दूध, तेल, चवीनुसार मीठ. पीठ मळून घेण्यासाठी सुमारे ५० ग्रॅम बारीक चिरलेला लसूण, कोथिंबीर, लोणी.

Advertisement

लसूण नान कसा बनवायचा : लसूण नान पीठ तयार करण्यासाठी, प्रथम यीस्ट कोमट पाण्यात भिजवा. जेणेकरून त्याचे मिश्रण तयार होईल. यासाठी कोमट पाण्यात यीस्ट आणि साखर घाला. चांगले मिसळा आणि 10 ते 15 मिनिटे ठेवा. 15 मिनिटांनंतर त्यात फेस आहे की नाही ते तपासा. केवळ फेसयुक्त मिश्रण प्रभावी आहे. फोमशिवाय यीस्ट मिश्रण निरुपयोगी आहे आणि पुन्हा तयार केले जाते. यामध्ये जास्त गरम पाण्याचा वापर करू नये हे लक्षात ठेवा.

Loading...
Advertisement

एका प्लेटमध्ये मैदा आणि गव्हाचे पीठ घेऊन त्यात दही, तेल आणि मीठ घालून चांगल्या हाताने मिक्स करा. नंतर या पिठात यीस्टचे मिश्रण घाला आणि सोबत दूध घाला. पाण्याच्या मदतीने मऊ पीठ मळून घ्या. पीठाला तेल लावून एक ते दोन तास झाकून ठेवा. दोन तासांनी हलक्या हातांनी पुन्हा मळून घ्या.

Advertisement

आता या पीठाचे पुन्हा सहा ते सात भाग करून अर्धा तास ओल्या कापडाने झाकून ठेवा. अर्ध्या तासानंतर त्याला गोल आकारात घेऊन कोरड्या पिठाच्या साहाय्याने लांब लाटून घ्या. नंतर त्यावर चिरलेला लसूण आणि कोथिंबीर भुरभुरावी. सर्व लसूण आणि धणे सेट करण्यासाठी हाताने दाबा. नान उलटा आणि त्याच्या मागे पाणी लावा. लोखंडी तव्यावर मध्यम आचेवर गरम करा. गरम पॅनवर पाण्याची पृष्ठभाग ठेवा. थोड्या वेळाने रोट्यावर काही बुडबुडे दिसू लागतील.

Advertisement

आता हँडलच्या मदतीने तवा पूर्णपणे फिरवा. जेणेकरून रोटी थेट ज्योतीच्या संपर्कात येईल. थोडा वेळ तवा फिरवत राहा म्हणजे नानच्या पृष्ठभागावर हलके तपकिरी डाग दिसू लागतील. आता तवा सरळ करा आणि लाडूच्या मदतीने नान बाहेर काढा. गरमागरम बटरबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply