Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : सकाळी नाश्त्यासाठी झटपट बनवा पनीर रोल.. मुलांसह मोठ्यांनाही आवडेल

अहमदनगर : सकाळी नाश्त्यासाठी काही झटपट बनवायचे असेल तर तुम्ही पनीर रोल सहज बनवू शकता. ते पाच ते दहा मिनिटांत तयार होते. तसेच हा नाश्ता पौष्टिक आणि चवीने परिपूर्ण आहे. जे मुलांनाही आवडेल. त्यामुळे पुढच्या वेळी जेव्हा नाश्ता करायला कमी वेळ असेल तेव्हा हे पनीर रोल पटकन तयार करा. जाणून घ्या ते बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

पनीर रोल बनवण्यासाठी साहित्य : जर तुम्हाला नाश्त्यासाठी पनीर रोल्स बनवायचे असतील तर त्यासाठी 100 ग्रॅम चीज (कसून), गव्हाचे पीठ, एक ते दोन उकडलेले गाजर, शंभर ग्रॅम फ्रेंच बीन्स, एक कांदा बारीक चिरून, हिरवी धणे, लिंबाचा रस, जिरे, तिखट, चवीनुसार मीठ, तेल.

Loading...
Advertisement

पनीर रोल कसा बनवायचा : पनीर रोल बनवण्यासाठी सर्वप्रथम एका भांड्यात गव्हाचे पीठ घेऊन त्यात चिमूटभर मीठ टाकून मळून घ्या. सामान्य रोटी पिठाप्रमाणेच मळून घ्यावे लागते. आता या पिठापासून रोट्या तयार करा. गरजेनुसार. कढईत तेल गरम करून गरम तेलात जिरे तडतडून घ्या. नंतर त्यात बारीक चिरलेला कांदा घालून परता. तो सोनेरी होईपर्यंत.

Advertisement

नंतर शिजवलेल्या भाज्या गाजर, फ्रेंच बीन्स आणि हिरवी कोथिंबीर घालून मिक्स करा. कॉटेज चीज आणि लिंबाचा रस एकत्र घाला. दोन मिनिटं नीट शिजल्यानंतर त्यात मीठ आणि चाट मसाला घालून आपल्या आवडीनुसार चवी तयार करा. हे मिश्रण तयार आहे. आता तयार केलेल्या रोट्या घ्या आणि त्यात टोमॅटो केचप घाला. नंतर हे मिश्रण पसरवा. सर्व रोट्यांवर असेच मिश्रण पसरवून पनीर रोल तयार करा. लहानांपासून मोठ्यांना ही भूमिका आवडेल. तसेच ते आरोग्यदायीदेखील असेल.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply