Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : घराच्या घरीच बनवा मुलांसाठी व्हेजिटेबल पास्ता.. आरोग्यासाठीही आहे फायदेशीर

अहमदनगर : चाउमीन, पास्तासारखे पदार्थ मुलांना आवडतात. अशा परिस्थितीत त्यांना निरोगी खाण्यासाठी प्रोत्साहित करणे थोडे कठीण होते. पण तुम्हाला हवं असेल तर मुलांच्या या आवडत्या पदार्थात भाज्या घालून तुम्ही हेल्दी बनवू शकता. जेणेकरून मुलांना सर्व प्रकारच्या भाज्यांचा आस्वाद घेता येईल आणि त्यांचा आवडता पदार्थ खाता येईल. पास्त्यात विविध प्रकारच्या भाज्या घालून ट्विस्टेड पास्ता तयार करा. ही आहे त्याची सोपी रेसिपी.

Advertisement

व्हेजिटेबल पास्ता बनवण्यासाठीचे साहित्य : भाजीपाला पास्ता अनेक भाज्या मिसळून तयार केला जातो. यासाठी तुम्हाला ट्विस्टेड पास्ता, मीठ, ऑलिव्ह ऑईल, पाणी, काळी मिरी, लसूण, आले, हिरवी मिरची, गाजर, मशरूम, शिमला मिरची, उकडलेले स्वीट कॉर्न, ब्रोकोली, ऑरगॅनो, चिली फ्लेक्स, सोया सॉस लागेल. चेरी टोमॅटो, लिंबाचा रस, पास्ता पाणी, स्प्रिंग ओनियन, धणे.

Advertisement

व्हेजिटेबल पास्ता बनवण्याची कृती : आधी पास्ता शिजवा. यासाठी एका खोलगट भांड्यात पाणी उकळून घ्या. मीठ, एक चमचा ऑलिव्ह ऑईल आणि पास्ता एकत्र घाला. चांगले शिजल्यावर चाळणीच्या साहाय्याने पास्ता पाण्यापासून वेगळा करा. आता या पास्तामध्ये मीठ, मिरपूड, ऑलिव्ह ऑइल घालून चांगले मिक्स करा.

Loading...
Advertisement

कढईत तेल गरम करा. तेलात लसूण, आले, हिरवी मिरची घालून परतावे. गाजर, मशरूम एकत्र घाला. मध्यम आचेवर शिजवा आणि अधूनमधून ढवळत राहा. नंतर सिमला मिरची, स्वीट कॉर्न आणि उकडलेली ब्रोकोली घाला. ब्रोकोली पाण्यात टाका आणि आधी उकळा. याच पद्धतीने स्वीट कॉर्न शिजवून बाजूला ठेवा. पॅनमध्ये भाज्या ढवळत असताना काही मिनिटे शिजवा. नंतर त्यावर मीठ, मिरपूड, ओरेगॅनो, चिली फ्लेक्स, सोया सॉस घालून मिक्स करा.

Advertisement

आता उकडलेला पास्ता, चेरी टोमॅटो घालून मिक्स करा. लिंबाचा रस, पास्ता पाणी घालून दोन ते तीन मिनिटे ढवळून शिजवा. वरून हिरवी धणे आणि हिरवे कांदे घालून मिक्स करून गॅसवरून काढून घ्या. गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply