Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

गोडप्रेमींसाठी खास Recipe.. बनवा मखना-बदाम बर्फी.. आहे हेल्दी आणि चविष्ट

अहमदनगर : गोडप्रेमी (Sweetheart ) नेहमीच गोड खाऊ शकतात. त्याचबरोबर गोड पदार्थ खाल्ल्यानंतर जवळपास सगळ्यांनाच आवडतो (Like). अशा परिस्थितीत रोज काही मिठाई (Dessert ) बनवायला वेळ नसेल तर ही बर्फी बनवून ठेवा. जेव्हा मिठाईची तल्लफ असते तेव्हा ते खाऊ शकते. त्याचबरोबर ही बर्फी (Barfi) आरोग्यासाठीही (Health) फायदेशीर आहे. त्यामुळे मुलांना (children) खायला द्या. जेणेकरुन त्यांना काहीतरी हेल्दी आणि चविष्ट (tasty) खायला मिळेल. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे बदाम (Almonds) आणि मखना (Butter) बर्फीची रेसिपी.

Advertisement

बदाम आणि मखना बर्फीसाठी साहित्य : बर्फी बनवण्यासाठी खूप कमी साहित्य लागते. हे बनवण्यासाठी फक्त शंभर ग्रॅम मखना, शंभर ग्रॅम बदाम, साखर, देशी तूप, एक लिटर दूध, केशर आणि वेलची लागेल. तुम्हाला हवं असेल तर तुम्ही फक्त केशर वापरू शकता. बर्फी बनवण्यासाठी कढईत तूप न लावता मखणा भाजून घ्या. चांगले भाजल्यावर ताटात काढून थंड करा.

Loading...
Advertisement

बर्फी कशी बनवायची : मखणा थंड करून ग्राइंडरमध्ये टाकून बारीक पावडर बनवा. बदाम भिजवून ठेवा. जेव्हा त्यांची साले फुगतात तेव्हा ती काढून टाका. नंतर हे बदाम सुकवून घ्या. बदाम चांगले सुकले असतील तर बारीक करून बारीक पावडर तयार करा. आता एका पॅनमध्ये साखर आणि पाणी घालून साखरेचा पाक तयार करा. सिरप तयार झाल्यावर त्यात दूध घाला. नीट मिसळा आणि केशर स्ट्रेंड घाला. केशरच्या फायबरपासून दूध आणि साखरेच्या पाकाचा रंग बदलेल.

Advertisement

दुधाला उकळी आली की त्यात बदाम आणि मखणा पावडर घाला. झटपट ढवळत राहा नाहीतर गुठळ्या होतील. ते चांगले विरघळल्यावर गॅसची आच वाढवा. नंतर पाच मिनिटे ढवळून त्यात तूप घाला. थोड्याच वेळात बदाम आणि मखना दूध शोषून घेतील आणि अगदी पिठात बनतील. झटपट ढवळून गॅस बंद करा. प्लेट किंवा ट्रेला आधी तुपाने ग्रीस करा. नंतर त्याच ट्रे किंवा प्लेटमध्ये बर्फीचे पिठ काढा आणि चमच्याच्या मदतीने गुळगुळीत करा. थंड झाल्यावर चाकूच्या मदतीने बर्फीला आकार द्या. हवाबंद डब्यात ठेवा आणि फ्रीजमध्ये ठेवा. मखणा आणि बदाम बर्फी तयार आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply