Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अगदी काही वेळात बनवा दुपारच्या जेवणासाठी चिंचेचा भात.. जाणून घ्या Recipe

अहमदनगर : रोजच्या जेवणात चविष्ट ट्विस्ट हवा असेल तर थोडी मेहनत हवी. भात जरा वेगळा बनवला तर आवडेल. त्यामुळे रोजच्या (Daily)  जेवणात चव (taste in the meal) वाढेल. अशीच एक रेसिपी (Recipe) म्हणजे चिंचेचा भात (Tamarind rice). जे थोड्या कष्टाने लवकर तयार करता येते. चला तर मग जाणून घेऊया काय आहे चिंचेचा भात बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

चिंचेचा भात बनवण्यासाठी साहित्य : तांदूळ आधी धुवून शिजवून घ्या. एक चमचा उडीद डाळ, ५० ग्रॅम शेंगदाणे एकत्र भाजून ठेवा. चिंचेसोबत (रात्री भिजत ठेवा आणि सकाळी त्याचा लगदा चांगला बाहेर काढा. जेणेकरून बिया आणि तंतू जेवणात येणार नाहीत), हिरवी मिरची बारीक चिरून, एक चमचा गूळ, हळद, मोहरी एक चमचा. चिमूटभर हिंग, कढीपत्ता, दोन सुक्या लाल मिरच्या, चवीनुसार मीठ, तेल.

Loading...
Advertisement

चिंच भाताची रेसिपी : आधीच शिजलेला भात. ते चांगले थंड करा. नंतर एका भांड्यात काढून त्यात हळद आणि मीठ मिसळा. गॅसवर पॅन गरम करून त्यात तेल घाला. तेल गरम झाल्यावर त्यात उडीद मसूर आणि शेंगदाणे घालून चांगले परतून घ्या. भाजल्यावर त्यात कढीपत्ता आणि मोहरी टाका. तडतडल्यावर हिरव्या मिरच्या आणि लाल मिरच्या घाला.

Advertisement

या सर्व गोष्टी थोडा वेळ तळून घ्या. नंतर या पॅनमध्ये गूळ आणि चिंचेची पेस्ट घाला. तसेच हिंग घाला. आता या मिश्रणात थोडे पाणी घालून थोडा वेळ शिजवा. जेणेकरून हे चिंचेचे मिश्रण घट्ट होईल. यानंतर हे मिश्रण शिजवलेल्या भातावर ओता आणि चांगले मिसळा. मसालेदार चिंचेचा भात अगदी तयार आहे. ते तुम्ही दुपारच्या जेवणात चटणी आणि रायत्यासोबत तयार करू शकता. हे खायला खूप चविष्ट असते. त्याचवेळी ते कमी वेळेत तयार केले जाऊ शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply