Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : केवळ गाजराचा हलवाच नव्हे तर खीरही बनते अप्रतिम.. एकदा ट्राय कराच

अहमदनगर : ज्या लोकांना मिठाई (Dessert) खायला आवडते त्यांना मिठाईमध्ये विविध पर्याय मिळतात. बाजारात अनेक स्वादिष्ट मिठाई उपलब्ध आहेत. आपण घरी अनेक प्रकारचे गोड पदार्थ सहजपणे बनवू शकता आणि सर्वांना खाऊ घालू शकता. काही मिठाई ऋतूनुसार बनवल्या जातात. जसे हिवाळ्यात (Winter) गाजरापासून अनेक प्रकारच्या पाककृती (Recipes) बनवल्या जातात. त्यात गाजर का हलवा हिवाळ्यातील सर्वात जास्त खाल्ल्या जाणाऱ्या मिठाईंपैकी एक आहे. हिवाळ्यात बहुतेक घरांच्या (Home) स्वयंपाकघरात गाजराची खीर (Carrot pudding) बनवली जाते.

Advertisement

लोक गाजर का हलवा वेगवेगळ्या प्रकारे बनवतात पण जर तुम्हाला गाजर का हलवामध्ये काही बदल करायचे असतील तर तुम्ही गजर की खीर बनवू शकता. भात, मावा, मखणा खीर तुम्ही खाल्ली असेलच पण गाजराच्या खीरची चवही खूप चविष्ट असते. गाजराची खीर बनवायला सोपी आहे आणि जर तुम्हाला हलव्यापेक्षा काही वेगळे ट्राय करायचे असेल तर गाजराची खीर हा एक चांगला पर्याय असू शकतो. चला जाणून घेऊया गाजराची खीर बनवण्याची रेसिपी.

Loading...
Advertisement

गाजर खीरसाठी साहित्य : किसलेले गाजर, साखर, बेदाणे, हिरवी वेलची, काजू-बदाम बारीक चिरून.

Advertisement

गाजराची खीर रेसिपी : गाजर चांगले धुवून सोलून घ्या आणि नंतर किसून घ्या. आता गॅसवर पॅन ठेवा आणि त्यात देशी तूप गरम करा. तूप गरम झाल्यावर त्यात किसलेले गाजर घाला. आता साखर घालून पॅन झाकून गॅसची आच कमी करा. काही मिनिटांनंतर पॅनचे झाकण काढा आणि गाजर आणि साखर मिक्स करा. आता दूध घालून दोन मिनिटे शिजवा. या दरम्यान गाजर ढवळत राहा. वरून हिरवी वेलची आणि मनुका घालून मिक्स करा. दोन मिनिटे शिजवल्यानंतर त्यात काजू आणि बदाम घालून गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply