Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Recipe : असे बनवा सोप्या रेसिपीसह हिरव्या मिरचीचे लोणचे.. वाढेल जेवणाची चव

अहमदनगर : जर तुम्हाला रोजच्या जेवणाचा (Eating) कंटाळा आला असेल तर लोणच्याच्या मसालेदार (Spicy) चवीने तुम्ही ते स्वादिष्ट (Testy) बनवू शकता. आजच्या धकाधकीच्या जीवनात रोज काहीतरी खास बनवता (Making) येत नाही. अशा वेळी रोजच्या जेवणात चव वाढवायची असेल तर हिरव्या मिरच्यांचे हे लोणचे ठेवा. यामुळे चव वाढेल आणि तुम्हाला जास्त मेहनत करावी लागणार नाही. चला तर मग जाणून घेऊ या हिरव्या मिरचीचे लोणचे (Green Chilli Pickle)  कसे तयार करायचे. तसे, हे लोणचे राजस्थानी लोणचे आहे. ज्याला मारवाडी लोणचे म्हणून ओळखले जाते.

Advertisement

हिरव्या मिरचीचे लोणचे बनवण्यासाठी साहित्य : मिरचीचे लोणचे बनवण्यासाठी तुम्हाला २५० ग्रॅम हिरवी मिरची, अर्धा चमचा हळद, दोन चमचे धने पावडर, दोन चमचे एका जातीची बडीशेप, हिंग, अर्धा चमचा जिरे, अर्धा चमचा मोहरी, आंबा पावडर, चार चमचे मोहरीचे तेल, मीठ आवश्यक आहे. चवीनुसार काळे मीठ.

Advertisement

हिरव्या मिरचीचे लोणचे कसे बनवायचे : हिरव्या मिरचीचे लोणचे बनवण्यासाठी प्रथम सर्व हिरव्या मिरच्या ओल्या कापडाने पुसून कोरड्या करा. नंतर त्यांचे पाणी चांगले सुकल्यावर या हिरव्या मिरच्यांचा मधून मधून चीरा तयार करा. कढईत तेल गरम करा. तेल पुरेसे गरम झाल्यावर त्यात जिरे आणि मोहरी टाका. दोन मिनिटे परतून झाल्यावर त्यात बडीशेप, धणे आणि आमचूर पावडर घाला. तसेच काळे मीठ आणि साधे मीठ घालावे. सर्व मसाले एकत्र करून मिक्स करावे.

Loading...
Advertisement

नंतर हे मसाले दोन ते तीन मिनिटे मंद आचेवर तळून घ्या. नंतर सर्व चिरलेल्या हिरव्या मिरच्या घालून मिक्स करा. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हा मसाला तयार करून मिरचीच्या आत भरू शकता. पण जर वेळ कमी असेल तर मसाल्यासह थेट पॅनमध्ये ठेवा. नंतर झाकण ठेवून सुमारे चार ते पाच मिनिटे तळून घ्या आणि झाकण उघडा.

Advertisement

जेणेकरून सर्व पाणी सुकते. मिरचीचे सर्व पाणी सुकले की गॅस बंद करा. नंतर थंड करून काचेच्या बरणीत ठेवा. तुमचे हिरव्या मिरचीचे लोणचे तयार आहे. हे भाज्या आणि मसूर किंवा फक्त पराठ्यांसोबत खाऊ शकतो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply