Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays Recipe : अशी बनवा स्वादिष्ट पापड भाजी.. प्रत्येकजण विचारतील रेसिपी

अहमदनगर : राजस्थानचे (Rajasthan) अनेक पदार्थ सर्वत्र आवडतात. या खाद्यपदार्थांच्या यादीत पापड भाजीचा (Papad bhaji) समावेश आहे. जे राजस्थानी लोकांना खायला आणि शिजवायला खूप आवडते. तुम्हालाही पापड खायला आवडत असेल तर त्यापासून बनवलेल्या (make) भाजीची चव (taste) नक्की घ्या. जेवणात रुचकर असण्यासोबतच ते बनवायलाही खूप सोपे (easy) आहे. चला तर मग जाणून घेऊ या पापड भाजी कशी तयार होईल.

Advertisement

पापड भाजीसाठी साहित्य : दही दीड वाटी, मूग पापड दोन ते तीन, बेसन, शंभर ग्रॅम, बुंदी शंभर ग्रॅम, जिरे, एक इंच आल्याचा तुकडा, लाल तिखट, हळद, गरम मसाला, धनेपूड लागेल. सुक्या लाल मिरच्या दोन ते तीन, हिरवे धणे, चिमूटभर हिंग, चवीनुसार मीठ, तेल आणि दीड टीस्पून.

Loading...
Advertisement

कृती : दही आणि पापड करी तयार करण्यासाठी प्रथम एका भांड्यात दही काढून चांगले फेटून घ्या. नंतर या दह्यामध्ये बेसन, लाल मिरची आणि हळद घालून ढवळा. ते चांगले एकजीव झाल्यावर त्यात दोन कप पाणी घाला. तयार द्रावण फिल्टर करा. कढईत तेल गरम करून जिरे तडतडून घ्या. जिरे तडतडल्यावर त्यात सुक्या लाल मिरच्या आणि हिंगाचे तुकडे तळून घ्या. तसेच एक ते दीड चमचा धनेपूड घाला. तळल्यानंतर आल्याचा तुकडाही तळून घ्या.

Advertisement

आता या भाजलेल्या मसाल्यांमध्ये दही आणि बेसनाचे मिश्रण घाला. सोबतच चवीनुसार मीठ घालून ढवळत राहा. जेणेकरून त्यात गुठळ्या राहणार नाहीत. पीठ घट्ट होईपर्यंत शिजवा. दुसऱ्या पॅनमध्ये पापड भाजून घ्या. आणि त्याचे लहान तुकडे करा. दही आणि बेसनाच्या मिश्रणात बुंदी घाला. हे भाजलेले मूग पापडही टाका. शिजू द्या. नंतर भाजीमध्ये गरम मसाला घाला, हलवा आणि एक मिनिटानंतर गॅस बंद करा. स्वादिष्ट दही आणि पापड करी तयार आहे. हिरव्या कोथिंबिरीने सजवून गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply