Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Todays recipi : संध्याकाळच्या नाश्त्यात तयार करा टॅको समोसा.. मुलांनाही आवडेल

अहमदनगर : संध्याकाळच्या नाश्त्यात (evening breakfast) काही चटपटीत खायचे असेल तर टॅको समोसा (Taco samosa ) वापरून पहा. असं असलं तरी मुलं संध्याकाळी असं काहीतरी खाण्याची (eating) मागणी करतात. त्यामुळे त्यांचे पोटही भरते आणि चवही अप्रतिम असते. अशा परिस्थितीत समोस्यांची ही नवीन रेसिपी तुम्ही ट्राय (try) करू शकता. हा नाश्ता संध्याकाळच्या चहासोबत (tea) परिपूर्ण असेल आणि प्रौढांना तसेच लहान मुलांना (children) त्याची चव आवडेल. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे टेको समोसा बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

टॅको समोसा बनवण्यासाठी साहित्य : तुम्हाला एक वाटी सर्व उद्देशाचे मैदा, एक चतुर्थांश वाटी रवा, तीन उकडलेले बटाटे, उकडलेले मटार, कांदा बारीक चिरलेला, लाल तिखट, गरम मसाला, हळद, जिरे, टोमॅटो केचप, आमचूर पावडर लागेल. हिरवी धणे, बारीक शेव, तेल आणि चवीनुसार मीठ.

Loading...
Advertisement

समोसा टेको रेसिपी : टेको समोसा बनवण्यासाठी मैद्याचे पीठ एका भांड्यात घ्या. नंतर त्यात रवा, चिमूटभर मीठ आणि दोन चमचे तेल घालून मिक्स करा. नंतर कोमट पाण्याच्या मदतीने हे पीठ मळून घ्या. पीठ किंचित घट्ट असल्याची खात्री करा. नंतर या पिठाचे तितकेच गोळे घ्या. आता या गोळ्यांमधून पातळ पुर्‍या तयार करा. या पुर्‍या काट्याच्या साहाय्याने घ्या. जेणेकरुन ते शिजवताना फुगणार नाही.

Advertisement

आता कढईत तेल गरम करा. तेल हलके ते मध्यम गरम झाल्यावर पुरी सोनेरी होईपर्यंत तळा आणि बाहेर काढा. या सर्व कुरकुरीत पुरणपोळ्या काढा आणि बाजूला ठेवा. उकडलेले बटाटे सोलून त्याचे तुकडे करा. कढईत थोडे तेल टाकून गरम करा. त्यात जिरे टाका. नंतर कांदे घालून सोनेरी होईपर्यंत तळा. आता त्यात मॅश केलेले बटाटे आणि वाटाणे घाला. हळद, गरम मसाला आणि मीठ एकत्र घाला. नंतर मँगो पावडर, केचप आणि लाल तिखट घालून नीट ढवळून घ्यावे. हा मसाला चांगला परतून घ्या. नंतर थंड झाल्यावर टॅको सेलमध्ये भरून सर्व्ह करा. सर्व्ह करण्यापूर्वी त्यावर केचप आणि बारीक शेव घाला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply