Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : चीज घालून बनवा ऑम्लेट.. चव लागेल हटके

अहमदनगर : तुम्हाला रोज एक सारखाच नाश्ता करण्याचा कंटाळा आला असेल तर यावेळी नव्या पद्धतीने ऑम्लेट करून पहा. पण या ऑम्लेटच्या चवीला नवा ट्विस्ट आणण्यासाठी त्यात चीज घाला. चीजच्या चवीनं ऑम्लेट तयार केलं तर मुलांनाही त्याची चव आवडेल आणि ते पुन्हा पुन्हा बनवायला सांगतील. असं असलं तरी मुलांना नाश्त्यात द्यायला चीजसोबत ऑम्लेट दिल्यास फायदा होईल. त्याचे आरोग्यदायी फायदेही आहेत.

Advertisement

ऑम्लेट हा सहसा अंडी प्रेमींचा आवडता पदार्थ असतो. पण त्याच जुन्या पद्धतीने ऑम्लेट बनवण्याचा कंटाळा आला असेल तर. आणि त्याच्या चवीत काहीतरी नवीन आणायचे आहे. तर एकदा या अंड्यात चीजचा ट्विस्ट द्या. लहान मुलांबरोबरच मोठ्यांनाही हा ट्विस्ट नक्कीच आवडेल. तसेच, सकाळच्या ब्रंचमध्ये ते जड नाश्ता म्हणून बनवता येते. चला तर मग जाणून घेऊया चीज ऑम्लेट कसे बनवायचे.

Loading...
Advertisement

चीज ऑम्लेटचे साहित्य : दोन अंडी, चवीनुसार मीठ, ताजी काळी मिरी, एक चतुर्थांश कप किसलेले चीज, तीन चमचे लोणी किंवा तेल.

Advertisement

चीज ऑम्लेटची कृती : अंडी फोडून त्यात मीठ, मिरपूड, आवडत्या भाज्या जसे की कांदे, टोमॅटो इ. पिठात चांगले फेटून बाजूला ठेवा. नंतर ते घालण्यासाठी एकाच वेळी बटर गरम करा. तव्यावरचे लोणी गरम झाले की अंड्याचे पीठ पॅनवर घाला. थोडे शिजायला लागल्यावर किसलेले चीज घाला. नंतर ते घडी करून नाश्ता प्लेटवर सजवून सर्व्ह करा. आता हे तुम्ही पाव चपाती अथवा तसेच कोरडेही खाऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply