Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

उडीद डाळीत गाजर आणि कोबी मिसळून बनवा हटके वडा.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर :  उडीद डाळीचा हटकेवाडा व चहा हा असाच एक वेळचा नाश्ता आहे जो उत्तर भारतापासून दक्षिण भारतापर्यंत आवडतो. लोकांना तो सांबार, दही आणि चटणीसोबत खायला आवडतो. फक्‍त मसूर डाळीपेक्षा उडीद डाळ मोठी केली तर त्यामध्ये भाज्या मिसळून चवीला नवा ट्विस्ट देता येतो. ज्याची चव मस्त लागेल. चला तर मग जाणून घेऊ या गाजर आणि कोबी एकत्र करून उडदाच्या डाळीचा वडा कसा बनवायचा.

Advertisement

साहित्य : एक वाटी उडीद डाळ, एक लहान गाजर किसलेले. एक कोबी किसून, दोन हिरव्या मिरच्या, बारीक तुकडे, चवीनुसार मीठ, चवीनुसार काळी मिरी. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही त्यात जिरे आणि इच्छित मसाले देखील घालू शकता. तेल.

Advertisement

उडीद डाळीत भाजी टाकून वडा तयार करता येतो. हे करण्यासाठी सर्वप्रथम उडीद डाळ तीन ते चार तास भिजत घालून बारीक करून घ्यावी. चांगली फुगल्यावर मिक्सरमध्ये बारीक करून घट्ट पेस्ट बनवा. लक्षात ठेवा की मसूराची पेस्ट खूप घट्ट आणि कडक ठेवावी. जेणेकरून ते मोठे करणे सोपे होईल.

Loading...
Advertisement

आता या मसूराच्या पेस्टमध्ये किसलेले गाजर आणि किसलेला कोबी घाला. तसेच बारीक चिरलेल्या हिरव्या मिरच्या घालाव्यात. चवीनुसार मीठ आणि जिरे घालून मिक्स करा. नीट मिक्स झाल्यावर ही पेस्ट तळहातावर ठेवा आणि गोलाकार आकार द्या. कढईत तेल गरम करा. तेल गरम होताच पेस्टला हाताने गोल आकार द्या आणि तेलात सोडा.
सोनेरी होईपर्यंत तळून काढा.

Advertisement

आता उडीद डाळ, गाजर आणि कोबी वडे तयार आहेत. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही मिक्स व्हेज वडा तुमच्या आवडीच्या इतर भाज्यांसोबत मिसळून तयार करू शकता. हिरवी किंवा लाल चटणीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा. पाहुण्यांसाठी किंवा चहाच्या वेळेसाठी हा उत्तम नाश्ता आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply