Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खास मुलांसाठी बनवा ब्रेड पिझ्झा रोल.. बाहेरचे जेवण जातील विसरून

अहमदनगर : लहान मुलांना नेहमी फास्ट फूड खायला आवडते. त्यांना बाहेरचे अन्न मोठ्या प्रमाणावर खायला आवडत असेल तर त्यामुळे तुम्ही घरच्या घरी चविष्ट पदार्थ तयार करू शकता. ते बनवणे इतके अवघड नाही. फक्त सर्व घटकांच्या मदतीने हे चवदार बनवता येते.

Advertisement

तसे, ब्रेड पिझ्झा रोल फक्त मुलांनाच नाही तर मोठ्यांनाही आवडेल. चला तर मग जाणून घेऊ या त्याची बनवण्याची रेसिपी काय आहे. हे चविष्ट स्नॅक्स संध्याकाळच्या स्नॅक्ससाठी बनवता येतात.

Advertisement

ब्रेड पिझ्झा रोल करण्यासाठी साहित्य : अर्धा कप चीज, दोन कप बारीक चिरलेली शिमला मिरची, दोन वाट्या बारीक चिरलेला कांदा, एक वाटी बारीक चिरलेली गाजर, एक चमचा, ओरेगॅनो लागेल. एक चमचा चिली फ्लेक्स, एक चमचा पिझ्झा सॉस, चवीनुसार मीठ.

Loading...
Advertisement

ब्रेड पिझ्झा रोल करण्याची कृती : सर्व प्रथम, सर्व भाज्या, कांदे, गाजर, सिमला मिरची, आणि इच्छित असल्यास आपल्या आवडीनुसार बारीक चिरून घ्या. नंतर ब्रेड एका सपाट पृष्ठभागावर घ्या आणि रोलिंग पिनच्या मदतीने सपाट करा. ब्रेड ताजी असल्याची खात्री करा. अन्यथा ते तुटण्यास सुरवात होईल. ब्रेड चपटा केल्यानंतर टोमॅटो सॉस, पिझ्झा सॉस आणि मेयोनेझचा थर लावा.

Advertisement

आता या ब्रेडमध्ये अंडयातील बलक आणि सॉस आहे. त्यावर भाज्या, चीज आणि काही मसाला घाला. आता ही ब्रेड लाटून घ्या. एका भांड्यात मैद्याचे जाडसर पीठ तयार करा. या जाडसर पिठाच्या मदतीने रोल ब्रेड चिकटवा. जेणेकरून सारण बाहेर पडणार नाही. आता तीन ते चार अंडी फोडून ठेवा. आता या अंड्यामध्ये ब्रेड रोल बुडवून ब्रेड क्रंबमध्ये गुंडाळा.

Advertisement

कढईत तेल गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात तयार केलेला ब्रेड पिझ्झा रोल गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळा. नंतर पेपर टॉवेलवर काढा आणि जास्तीचे तेल काढून टाका. फक्त टोमॅटो सॉससोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply