Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खास पाहुण्यांसाठी तयार करा व्हेज गलोटी कबाब.. या रेसिपीसह घ्या शाही चवीचा आनंद

अहमदनगर : कबाब हे नेहमी मांसापासून बनवले जातात जे मांसाहारी लोकांची पहिली पसंती असते. पण शाकाहारींसाठीही अनेक स्वादिष्ट कबाबच्या पाककृती आहेत. ज्यामध्ये मांस वापरले जात नाही. गलोटी कबाब हे मांसापासूनच तयार केले जाते. पण आम्ही घेऊन आलो आहोत व्हेज गलोटी कबाबची शाही रेसिपी. जे तुम्ही कोणत्याही खास प्रसंगी पाहुण्यांसाठी बनवून पाहू शकता. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे व्हेज गलोटी कबाबची रेसिपी.

Advertisement

गलोटी कबाब बनवण्यासाठी मांसाऐवजी राजमाचा वापर करण्यात आला आहे. जेणेकरून ते मांसाप्रमाणेच मऊ पोत आणि चव असेल. गलोटी कबाब बनवण्यासाठी अर्धा कप राजमा भिजवून रात्रभर ठेवा. सकाळी ते उकळून बाजूला ठेवा. सोबत लसूण-आले पेस्ट, काजू पेस्ट, हिरव्या मिरच्या, दोन लवंगा, खडा मसाला, हिरवी वेलची, चार ते पाच काळी मिरी, एक चमचा धणे.

Advertisement

गलोटी कबाब बनवण्यासाठी सर्वप्रथम एका भांड्यात उकडलेले राजमा लसूण-आले पेस्ट, बारीक चिरलेल्या हिरव्या मिरच्या, काजू पेस्ट, चवीनुसार मीठ टाकून घ्या. हाताच्या मदतीने राजमा मॅश करा. लवंग, वेलची, काळी मिरी कॉर्न आणि धणे असे सर्व मसाले मिक्सरमध्ये बारीक करून घ्या. हे मसाले खरखरीत राहिले तर उत्तम. आता हे खडबडीत उभे मसाले मॅश केलेल्या राजमामध्ये मिसळा.

Loading...
Advertisement

मॅश केलेल्या राजमामध्ये, काजूची पेस्ट आणि बारीक वाटलेले मसाले मिसळा. नंतर या राजमामध्ये मिसळा आणि सर्व मसाले बाजूला ठेवा. हाताला थोडे तेल लावून मिश्रणाला टिक्कीचा आकार देऊन कबाब बनवा. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही कबाबऐवजी लांब किंवा अंडाकृती आकारही देऊ शकता. गॅसवर तवा ठेवा. तेल घालून गरम करा. तेल गरम झाल्यावर त्यात कबाब बनवून थेट तेलात टाका.

Advertisement

नंतर मध्यम आणि उच्च आचेवर सोनेरी तळून घ्या आणि बाहेर काढा. तुमचे गलोटी शाही चवीचे कबाब तयार आहे. तुमची इच्छा असल्यास त्यांना एका खास प्रसंगी तयार करा किंवा तुम्ही संध्याकाळी चहासोबत संध्याकाळचा नाश्ता म्हणून तयार करू शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply