Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : केवळ मंचुरियनच नव्हे कोबीपासून बनवा कोफ्ता.. प्रत्येकजण विचारेल रेसिपी

अहमदनगर : मंचुरियनमध्ये गोळे बनवण्यासाठी कोबीचा वापर केला जातो. पण पारंपारिक मसाल्यांची चव आवडली  तर यावेळी कोबीचे स्वादिष्ट कोफ्ते तयार करा. घरातील प्रत्येक सदस्याला ही रेसिपी खायला आवडेल. त्यामुळे यावेळी दुपारच्या किंवा रात्रीच्या जेवणासाठी कोफ्ते तयार करा. जाणून घ्या कोबीचे कोफ्ते कसे तयार करायचे.

Advertisement

कोबी कोफ्ता बनवण्यासाठी साहित्य : बारीक चिरलेली कोबी, एक कांदा बारीक चिरलेला, अर्धा किसलेले खोबरे, तेल, बेसन, चवीनुसार मीठ, धनेपूड, लाल तिखट, हळद, जिरेपूड, अर्धा चमचा लवंग पावडर लागेल. खसखस, थोडी भिजलेली कोथिंबीर, हिरवी वेलची, दालचिनी, एक कांदा चिरून, लसणाच्या चार ते पाच पाकळ्या, आल्याचा एक इंच छोटा तुकडा, हिरवी मिरची, चवीनुसार मीठ, ताजी कोथिंबीर, तेल, कांदा, दोन टोमॅटो, साखर, आठ ते दहा काजू, ५० ग्रॅम मनुके, दही, लिंबाचा रस.

Advertisement

कृती : कोबी कोफ्ता बनवण्यासाठी सर्वप्रथम बारीक चिरलेला कोबी, कांदा, मीठ. गरम मसाला, धनेपूड, लाल तिखट, हळद, जिरेपूड, तेल, बेसन आणि थोडे पाणी मिक्स करावे. ते चांगले मिसळा आणि फ्रीजमध्ये 20 मिनिटे ठेवा. वीस मिनिटांनंतर फ्रीजमधून काढून त्याचे गोळे करून तयार करा. कढईत तेल गरम करून हे सर्व गोळे सोनेरी तपकिरी रंगावर तळून घ्या.

Loading...
Advertisement

आता ग्रेव्ही बनवण्यासाठी दुसऱ्या पॅनमध्ये लवंगा, खसखस, कोथिंबीर, हिरवी वेलची, दालचिनी, हिरव्या मिरच्या भाजून घ्या. तसेच कांदा आणि लसूण एकत्र परतून घ्या. हे सर्व भाजून मिक्सरमध्ये टाकून बारीक करा. तसेच समुद्री मीठ आणि हिरवी धणे एकत्र घाला. या सर्वांची पेस्ट करून तयार करा.

Advertisement

दुस-या कढईत तेल गरम करून त्यात बारीक चिरलेला कांदा घालून परता. नंतर त्यात चिरलेला टोमॅटो घाला. शिजल्यावर सर्व ग्राउंड मिश्रण मिक्सरमध्ये टाका. तेलात चांगले परतून झाल्यावर तेल सुटले की पाणी घालावे. नंतर मीठ आणि थोडी साखर घाला. पॅन झाकून ठेवा. जेणेकरून सर्व मसाले शिजतील. नंतर कोबीचे गोळे आणि दही, काजू, बेदाणे घालून परता. शेवटी लिंबाचा रस घाला. कोबीचे कोफ्ते तयार आहेत. गरमागरम रोटी किंवा पराठ्यासोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply