Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अचानक येणारेत पाहुणे तर झटपट तयार करा अंड्यापासून हा पदार्थ.. प्रत्येकजण विचारेलरेसिपी

अहमदनगर : घरात पाहुणे येणार असतील तर काय तयारी करावी हेच अनेक वेळा समजत नाही. अशा परिस्थितीत अंड्याचे पाउच ही रेसिपी सर्वोत्तम आहे. बनवायला सोपं असण्याव्यतिरिक्त ते चाचणीसाठी उत्कृष्ट आहे. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही ते चहाच्या वेळेस स्नॅक्समध्ये अशा प्रकारे बनवून तयार करू शकता. त्याचवेळी अंडी पाउचची रेसिपी रविवारच्या ब्रंचसाठी देखील चांगली आहे. त्यामुळे पुढच्या वेळी काही खास बनवावेसे वाटेल तेव्हा ही रेसिपी नक्की करून पहा. जाणून घ्या अंड्याचे पाऊच कसे बनवायचे.

Advertisement

अंड्याचे पाउच बनवण्यासाठी अंडी घ्या. सोबत थोडी लाल तिखट, थोडी काळी मिरी पावडर, चवीनुसार मीठ, एक कांदा बारीक चिरून, एक टोमॅटो बारीक चिरून, एक शिमला मिरची बारीक चिरून. खाणाऱ्यांनुसार प्रमाण वाढवता किंवा कमी करता येते.

Loading...
Advertisement

बिहारचे स्ट्रीट फूड म्हणून ही रेसिपी अधिक बनवली जाते. अंड्याचे थैली तयार करण्यासाठी, एक गोल भांडे आवश्यक असेल. ज्यामध्ये ते शिजवायचे. एक भांडे घ्या, अंडी फोडा आणि त्यात घाला. नंतर अंडी मध्यम आचेवर शिजवून ठेवा. आता त्यावर चवीनुसार मीठ, ठेचलेली काळी मिरी, थोडीशी लाल मिरची घाला. शिजायला लागल्यावर त्यावर चिरलेला कांदा, टोमॅटो आणि सिमला मिरची घाला. हलकेच फिरवा. जेणेकरून संपूर्ण मिश्रण सर्वत्र पसरेल.

Advertisement

आता शिजू द्या. अंडी एका बाजूने शिजली की हलक्या हाताने पलटी करा. त्यावर सर्व भाज्या चिकटतील. दोन्ही बाजूंनी शिजवून त्याची घडी करा. गरम अंड्याचे पाउच तयार आहे. हिरवी चटणी आणि लाल चटणीसोबत सर्व्ह करा. अंड्याचे पाऊच बनवायला सोपे आहेत आणि ते पाहुण्यांना सकाळच्या नाश्त्यासोबत खाऊ घालू शकतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply