Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : अंडी घालून तयार करा चीज एग मसाला.. बनवायला आहे सोपा

अहमदनगर : अंड्यांमध्ये भरपूर प्रथिने असतात. त्यामुळे अनेकांना ते खायला आवडते. त्याच वेळी, बहुतेक ते हिवाळ्यात नित्यक्रमात घेतात. पण रोज उकडलेली अंडी किंवा ऑम्लेट खाऊन कंटाळा आला असेल तर यावेळी चीझी एग मसाला करून पहा. अंड्यासोबतची ही भाजी करी तुम्हाला नक्कीच आवडेल. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे या भाजीची खास रेसिपी.

Advertisement

साहित्य : एग मसाला चीज बनवण्यासाठी तुम्हाला सहा उकडलेले अंडी लागतील. दोन कांदे बारीक चिरून, एक वाटी टोमॅटो प्युरी, दोन चमचे फ्रेश क्रीम, चवीनुसार मीठ, हळद, लाल तिखट, दोन हिरव्या मिरच्या, लसूण-आले पेस्ट.

Advertisement

कृती : कढईत तेल गरम करा. त्यात लसूण आणि हिरवी मिरची घालून परतून घ्या. लसूण सोनेरी रंग येईपर्यंत. नंतर त्यात बारीक चिरलेला कांदा घाला. कांदे सोनेरी तपकिरी झाल्यावर टोमॅटो घालून शिजवा. शिजल्यानंतर तेल सुटू लागल्यावर त्यात कोरडा मसाला घाला.

Advertisement

प्रथम हळद घाला. नंतर सोबत लाल तिखट आणि गरम मसाला घाला. ते सर्व तीन ते चार मिनिटे चांगले तळून घ्या. नंतर गॅसची आंच मंद करून त्यात फ्रेश क्रीम टाका. तसेच किसलेले चीज घाला. सर्वकाही मिसळा आणि थोडा वेळ सोडा. सर्व मसाले एकत्र करून चांगले मिक्स करावे. आता त्यात तळलेली अंडी घाला. हिरवी कोथिंबीर आणि हिरव्या मिरचीने सजवा.

Advertisement

अंडी चीज मसाला तयार आहे, गरमागरम रोटी किंवा पराठ्यासोबत सर्व्ह करा. चीज अंड्याचा मसाला बनवायला जास्त वेळ लागत नाही. तसेच, ते खूप कमी कष्टात तयार होते. त्यामुळे रविवारी काही खास बनवायचे असेल तर चीझी एग मसाला रेसिपी नक्की करून पहा.

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply