Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : घरच्या घरीच बनवा रेस्टॉरंटसारखे बटर नान..

अहमदनगर : आपल्या सर्वांना स्वादिष्ट पदार्थ आवडतात. अनेकदा वीकेंडला किंवा जेव्हा जेव्हा आपल्याला वाटेल तेव्हा आपण आपल्या आवडीचे पदार्थ घरी बनवायला लागतो. घरात पनीर किंवा कोणतीही खास भाजी केली की त्या दिवशी बटर नान खावेसे वाटते. पनीर किंवा कोणत्याही खास भाजीसोबत बटर नानचे कॉम्बिनेशन खूप चांगले आहे.

Advertisement

तथापि, पनीर करीबरोबर रोटी, पुरी किंवा पराठा किंवा बटर नान बरोबर खाल्ल्यास तितकी चव येते. या कारणास्तव बहुतेक रेस्टॉरंट्समध्ये, बटर नान पनीर करीसोबत दिले जाते. आपल्या सर्वांना बटर नान खूप आवडते. पण  रेस्टॉरंट्सप्रमाणे अनेकांना बटर नान आपल्या घरी बनवता येत नाही. आम्ही तुम्हाला रेस्टॉरंटसारखे बटर नान कसे बनवायचे ते सांगणार आहोत, चला तर मग ते कसे बनवायचे ते जाणून घेऊ या.

Advertisement

बटर नान बनवण्यासाठी प्रथम सर्व मैद्याचे पीठ स्वच्छ भांड्यात चाळून घ्या. चाळलेल्या पिठात हाताने छोटी जागा करून त्यात दही, मीठ, साखर, खाण्याचा सोडा आणि तेल घालून सर्व गोष्टी हाताने नीट मिक्स करा. यानंतर आवश्यकतेनुसार कोमट पाणी घेऊन त्यात पीठ मळून घ्या.

Loading...
Advertisement

लक्षात ठेवा की ते मऊ असावे. यानंतर पीठ गुळगुळीत झाल्यावर 2 ते 4 तास अशा ठिकाणी ठेवा जेथे ते उष्णता मिळेल आणि ते फुगतात. तुमच्याकडे तंदूर असेल तर ते चालू करा. यानंतर पिठाचे 8 ते 10 समान आकाराचे गोळे बनवा. पीठाचा गोळा घ्या आणि तो 8-10 इंच व्यासाचा लाटून घ्या.

Advertisement

रोल करताना त्यावर बटर लावा. रोल केल्यानंतर नान दुहेरी अर्धगोलाकार आकारात दुमडून घ्या. यानंतर दुमडलेल्या नानवर पुन्हा बटर लावून पुन्हा दुमडून घ्या. आता याला त्रिकोणी आकारात पराठ्याने गुंडाळा आणि पराठ्यासारखा पातळ लाटून घ्या. यानंतर, रोल केलेले नान गरम तंदूरमध्ये बेक करण्यासाठी ठेवा. नान तपकिरी व्हायला लागल्यावर उलटा. दोन्ही बाजूंनी तपकिरी झाल्यावर बाहेर काढा. तुमचे बटर नान तयार आहे. आता तुम्ही तुमच्या आवडत्या भाजीसोबत खाऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply