Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बटाटे उकडतील झटपट… फक्त या सोप्या किचन टिप्सचे करा अनुसरण

अहमदनगर : असे अनेक पदार्थ आणि स्नॅक्स आहेत जे बटाट्यापासून बनवले जातात. पराठे, चाट, सँडविचपासून सॅलड्स, तळलेले बटाटे अशा प्रत्येक गोष्टीत बटाट्याचा वापर केला जातो. एवढेच नाही तर बटाट्याची जोडी जवळपास प्रत्येक भाजीसोबत करता येते. कोबी असो वा पालक, वांगी असो वा भोपळा, सर्व भाज्या बटाट्यात मिसळून स्वादिष्ट भाजी बनवता येते. उकडलेले बटाटे झटपट भाजी किंवा इतर पदार्थ बनवण्यासाठी वापरतात. उकडलेले बटाटे फक्त खाण्यासाठीच स्वादिष्ट नव्हे तर इतर पदार्थ तयार करण्यासाठी देखील योग्य असतात.

Advertisement

त्यात स्टार्चचे प्रमाणही कमी आणि अन्नात हलके असते. पण बटाटे उकडायला वेळ लागतो. आपण गॅस किंवा मायक्रोवेव्हमध्ये बटाटे उकडू शकता. परंतु यास 20 ते 30 मिनिटे लागतात. आता जर तुम्हाला लगेच काही बनवायचे असेल आणि फक्त बटाटे उकडायला अर्धा तास लागतो. तर रेसिपीही झटपट बनवता येत नाही. काही युक्त्या आहेत ज्याद्वारे तुम्ही बटाटे लवकर उकडून झटपट चाट, पराठा किंवा बर्गर बनवू शकता. चला तर मग जाणून घेऊ या घाईत बटाटे कसे उकडायचे…

Advertisement

बटाटे उकडण्याची सोपी पद्धत : मायक्रोवेव्हमध्ये बटाटे उकडण्याची ही योग्य पद्धत आहे. बटाटे उकळण्यासाठी, प्रथम ते धुवा. नंतर मायक्रोवेव्ह कंटेनरमध्ये ठेवा. आता या डब्यात थोडे पाणी टाका. कंटेनरला झाकण किंवा प्लास्टिकच्या आवरणाने झाकून मायक्रोवेव्हमध्ये ठेवा. बटाटे मायक्रोवेव्हमध्ये 2-3 मिनिटे ठेवा, त्यानंतर काही मिनिटांतच बटाटे उकडतील.

Loading...
Advertisement

गॅसवर बटाटे उकडण्याची पद्धत : मायक्रोवेव्ह नसेल किंवा त्यात बटाटे उकळायचे नसतील तर गॅसवर बटाटे उकडण्याची सोपी पद्धत आहे. तुम्ही भांड्यात पाणी गरम करा. उकळी आल्यावर त्यात बटाटे टाका आणि बटाटे उकडण्यासाठी गॅसवर ठेवा. जर बटाटे आधीच गरम पाण्यात भिजवलेले असतील तर ते उकळण्यास वेळ लागणार नाही.

Advertisement

बटाटे लवकर उकळण्याचा आणखी एक मार्ग आहे. तुम्ही बटाटे गॅसवर किंवा मायक्रोवेव्हवर उकळता, पण उकळताना बटाटे काट्याने टोचून घ्या, नंतर ते उकळा, मग ते लवकर उकळतील. जर तुम्हाला उकडलेले बटाटे चौकोनी तुकडे करून डिश बनवायची असेल तर ते कापून आधी उकळवा. यासाठी कच्चा बटाटा सोलून कापून घ्या आणि नंतर उकळण्यासाठी ठेवा. असे बटाटे लवकर उकळतात.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply