Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : अशी सॉलिड बनवा मलाई कोफ्ताची ग्रेव्ही.. प्रत्येकजण विचारेल रेसिपी

अहमदनगर : सुट्टीत काही खास बनवण्याचा मूड असेल तर दुपारच्या किंवा रात्रीच्या जेवणासाठी मलाई कोफ्ता बनवा. बरं, ते बनवायला थोडा वेळ लागतो. पण ते खूप चवदार असतात. मलाई कोफ्त्यातील कोफ्ते मऊ आणि चविष्ट असावेत.

Advertisement

तसेच त्याच्या ग्रेव्हीकडे देखील लक्ष देणे आवश्यक आहे. त्यामुळे यावेळी मलाई कोफ्ता घरी बनवताना ही रेसिपी अवश्य करा. हे बनवायला सोपे आहे तसेच स्वादिष्ट देखील आहे. ते खाल्ल्यानंतर प्रत्येकजण त्याची रेसिपी विचारेल. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे मलाई कोफ्ता बनवण्याची खास रेसिपी.

Advertisement

जर तुम्ही व्हाईट ग्रेव्हीमध्ये मलाई कोफ्ता बनवायचा विचार करत असाल तर तुम्हाला तीन उकडलेले बटाटे, एक कप किसलेले चीज, सोबत कॉर्नफ्लोअर, लाल तिखट, धनेपूड, चवीनुसार मीठ, हिरव्या मिरच्या, तळण्यासाठी तेल लागेल.
ग्रेव्ही बनवण्यासाठी तुम्हाला एक वाटी काजू, तीन कांदे, हिरवी मिरची, एक वाटी दही, अर्धी वाटी मलई, मीठ, धनेपूड, जिरेपूड, गरम मसाला, तेल, उभे मसाल्यात दोन वेलची, एक मोठी वेलची, अर्धा टीस्पून जिरे, मिरपूड, दालचिनी. हिरवी कोथिंबीर चिरलेली मेथीचे दाणे.

Loading...
Advertisement

मलाई कोफ्ता कोफ्ता बनवण्यासाठी आधी बटाटे उकळून सोलून घ्यावे लागतात. नंतर ते मॅश करून त्यात किसलेले चीज घाला. सर्व मसाले, हिरवी मिरची, लाल तिखट, धनेपूड आणि मीठ घालून हव्या त्या आकाराचे कोफ्ते बनवा. आता कढईत तेल गरम करून हे कोफ्ते तळून घ्या आणि बाजूला ठेवा.

Advertisement

आता दुसरे पॅन घेऊन गॅसवर ठेवा. कांदा, काजू. एका भांड्यात हिरवी मिरची पाण्यात टाकून उकळा. नंतर त्याची गुळगुळीत पेस्ट करून तयार करा. आता कढईत तेल गरम करा. त्यात छोटी वेलची, मोठी वेलची, दालचिनी, काळी मिरी आणि जिरे घालून तळून घ्या. तळल्यावर त्यात दही आणि मलई घाला. थोडा वेळ शिजवा.

Advertisement

शिजल्यावर त्यात धनेपूड, जिरेपूड, कसुरी मेथी घाला. ही ग्रेव्ही थोडे पाणी घालून शिजवून घ्या आणि शेवटी कसुरी मेथी आणि गरम मसाला घालून ढवळून घ्या. नीट मिक्स करून गॅस बंद करा. सर्व्ह करताना कोफ्त्यावर ग्रेव्ही घाला आणि गरमागरम रोटीसोबत सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply