Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : नाश्त्यासाठी तयार करा मूग आणि मेथीचा चीला.. आरोग्यासाठी आहे फायदेशीर

अहमदनगर : सकाळच्या नाश्त्यामध्ये असे काही तरी असावे जे पौष्टिक तसेच सकाळची भूक भागवते. तसेच ते जास्त तळलेले नसावे. कारण आजकाल अनेकांना आजारांनी घेरले आहे. त्याचबरोबर जे आहारावर नियंत्रण ठेवतात ते सकाळच्या नाश्त्याचीही खूप काळजी घेतात. अशा परिस्थितीत मूग आणि मेथीपासून बनवलेले हे चीले सर्वांसाठी योग्य आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया काय आहे मूग आणि मेथीच्या चिल्याची रेसिपी.

Advertisement

मूग आणि मेथीचा चीला बनवण्यासाठी तुम्हाला अर्धा कप उभ्या मूग (रात्रभर भिजवावे आणि अंकुरावेत) सोबत मेथीची ताजी हिरवी पाने, या दोनांना बांधण्यासाठी थोडे बेसन, हिरवी मिरची चवीनुसार बारीक चिरून, एक चिमूटभर लागेल. हिंग, चवीनुसार मीठ, तेल, लसूण चार ते पाच पाकळ्या, आल्याचा एक इंच तुकडा.

Advertisement

चीला बनवण्यासाठी प्रथम अंकुरलेले मूग चांगले धुवून घ्या. नंतर मिक्सरच्या भांड्यात टाका आणि हिरव्या मिरच्या, लसणाच्या कळ्या आणि आले घेऊन बारीक पेस्ट बनवा. ही पेस्ट एका भांड्यात काढा. आता मेथीची पाने नीट धुवून देठ काढून टाका. ही पाने बारीक चिरून मूग पेस्टमध्ये मिसळा. आता या मूग पेस्टमध्ये बेसन आणि मीठ घालून चांगले फेटून घ्या.

Advertisement

गॅसवर नॉन-स्टिक पॅन ठेवा. खूप गरम झाल्यावर गॅस मंद करा आणि तेल घाला. नंतर मोठ्या चमच्याने मूग आणि मेथीचे पीठ पसरवा. जेव्हा ते एका बाजूला बुडते तेव्हा हळूवारपणे दुसर्या बाजूला पलटवा. दोन्ही बाजूंनी बुडून झाल्यावर हिरव्या चटणीबरोबर सर्व्ह करा. सकाळचा निरोगी नाश्ता तयार आहे. जे सर्वांना आवडेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply