Take a fresh look at your lifestyle.

प्रजासत्ताक दिनानिमित्त रात्रीच्या जेवणासाठी बनवा खास तिरंगा पुलाव.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : प्रजासत्ताक दिनानिमित्त आपल्या आजूबाजूचे सर्वजण देशभक्तीच्या रंगात रंगलेले दिसतात. अशा परिस्थितीत जेवणाच्या ताटात देशभक्तीचा रंग का घालू नये. प्रजासत्ताक दिनानिमित्त घरी जेवणाची तयारी करत असाल तर तिरंगा पुलाव बनवा. त्याची चव तर अप्रतिम असेलच सोबतच पाहिल्यावर तो हुबेहूब तुमच्या ध्वजाच्या रंगासारखा दिसेल. चला तर मग जाणून घेऊ या काय आहे तिरंगा पुलाव बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

साहित्य : असो, पुलाव बहुतेकांना आवडतो. अशा परिस्थितीत लहानांपासून मोठ्यांपर्यंत सर्वांसाठी ते सहज तयार होऊ शकते. तिरंगा पुलाव बनवण्यासाठी तुम्हाला रंगानुसार लागेल. केशरी रंगाचा पुलाव बनवण्यासाठी बासमती तांदूळ, देशी तूप, जिरे, आल्याची पेस्ट, एक चतुर्थांश चमचा टोमॅटो प्युरी, हळद, लाल तिखट, चवीनुसार मीठ.

Advertisement

पांढऱ्या रंगाच्या तांदळासाठी साधा बासमती तांदूळ शिजवावा. ग्रीन कॅसरोलसाठी, तुम्हाला बासमती तांदूळ, जिरे, आले पेस्ट, हिरव्या मिरचीची पेस्ट, एक चमचा, कप पालक प्युरी, चवीनुसार मीठ सोबत देशी तूप लागेल.

Advertisement

सर्व प्रथम बासमती तांदूळ धुवून त्यात देशी तूप घालून शिजवावे. त्याचे पाणी काढून टाकल्यानंतर तांदूळ पसरवून ठेवा. आता कढईत तूप गरम करा. तूप गरम झाल्यावर त्यात जिरे तडतडून घ्या. आता या कढईत शिजवलेला बासमती तांदूळ घाला आणि ढवळून घ्या. नंतर त्यात हळद घाला.

Advertisement

हिरवी मिरची पेस्ट आल्याची पेस्ट आणि मीठ मिसळा आणि ढवळा. आता अर्धा कप पाणी घाला आणि सर्वकाही चांगले मिसळा. आता या शिजवलेल्या भातामध्ये पालक प्युरी घाला आणि मिक्स करा. तुमचा तीन रंगांचा पुलाव तयार आहे. प्लेटवर तिरंगा ध्वज प्रमाणे पसरवा.

Advertisement

आता दुसऱ्या कढईत देशी तूप टाकून गरम करा. तूप गरम झाल्यावर त्यात जिरे घालून तडतडून घ्या. कढईत आले पेस्ट, लाल तिखट घालून नीट ढवळून घ्यावे. नंतर टोमॅटो प्युरी घालून मिक्स करा. आता तांदूळ आणि पाणी घालून ते सोडा. नंतर भात शिजण्यासाठी सोडा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply