Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : अशी बनवा तंदूरी शिमला मिरची.. लहानांसह मोठ्यांनाही आवडेल

अहमदनगर : शिमला मिरचीचा वापर मुख्यतः चायनीज आणि कॉन्टिनेंटल पदार्थांमध्ये केला जातो. चाउमीनपासून मंचुरियनपर्यंत लोकांना सिमला मिरची आवडते. त्याचबरोबर सिमला मिरचीची भाजीही बनवता येते. जर तुम्हाला भरलेले खायला आवडत असेल तर एकदा सिमला मिरची भरून करून पहा. लंच किंवा डिनरसाठी ही योग्य रेसिपी आहे. चला तर मग जाणून घेऊया तंदूरी भरलेली शिमला मिरची कशी तयार करायची.

Advertisement

साहित्य : सिमला मिरची भरण्यासाठी तुम्हाला तीन ते चार मध्यम आकाराच्या शिमला मिरचीची आवश्यकता असेल. सोबत दोन मध्यम आकाराचे बारीक चिरलेले कांदे, दोन उकडलेले बटाटे. त्यांना सोलून मॅश करा. शंभर ग्रॅम पनीर किसून ठेवा. शंभर ग्रॅम भाजलेले शेंगदाणे भाजून बारीक वाटून घ्या. एक चमचा लसूण-आले पेस्ट, लाल तिखट, चाट मसाला, अर्धा चमचा जिरेपूड, अर्धा  चमचा धनेपूड, चवीनुसार मीठ.

Advertisement

कृती : तंदूरी भरलेले शिमला मिरची तयार करण्यासाठी, प्रथम सिमला मिरची धुवा आणि देठ काढून टाका आणि आतल्या बिया बाहेर काढा. आता त्यावर तेल आणि मीठ टाकून बाजूला ठेवा. कढईत तेल गरम करा. त्यात लसूण-आले पेस्ट घाला. बारीक चिरलेला कांदा देखील घाला. तळून सोनेरी करा. जेव्हा ते सोनेरी होतात तेव्हा तुम्ही त्यात काही चिरलेल्या भाज्या घालू शकता. गाजर, कोबी आणि मटार सारखे. मात्र, या भाज्या तुमच्या आवडीनुसार असाव्यात.

Loading...
Advertisement

आता या भाज्यांसोबत मॅश केलेले बटाटे आणि किसलेले पनीर घाला. जिरेपूड, धनेपूड, चाट मसाला आणि मीठ एकत्र मिक्स करा. हे मिश्रण नीट ढवळून थोडा वेळ मंद आचेवर तळून घ्या. सोबत भाजलेले शेंगदाणेही टाका. नीट मिक्स करून तळून झाल्यावर गॅस बंद करून त्यात चिरलेली कोथिंबीर घाला.

Advertisement

आता हे मिश्रण सर्व सिमला मिरचीमध्ये भरा. नॉन-स्टिक पॅनमध्ये तेल गरम करा आणि त्यात मिश्रण भरलेले सर्व सिमला मिरची घाला. आता शिमला मिरची मंद आचेवर शिजवा. दोन्ही बाजूंनी शिजायला काही मिनिटे लागतील. यानंतर, ते एका प्लेटमध्ये काढा आणि रात्रीच्या जेवणात किंवा दुपारच्या जेवणात रोटीसोबत गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply