Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : बटाटा-टोमॅटो झोल भाजी कधी खाल्लीय का? नसेल तर बनवा सोप्या पद्धतीने

अहमदनगर : बटाटा ही अशीच एक भाजी आहे जी अनेक प्रकारे तयार करता येते. बटाटे प्रत्येक भाजीत मिसळता येतात. जेवढ्या पाककृती फक्त बटाट्याने बनवता येतात. तेवढ्या इतर भाजी क्वचितच बनवता येतील. मसूरप्रमाणे, बहुतेक बटाटे देखील दररोज केले जातात. आलू फ्राय, ग्रेव्ही आलू, आलू पराठा यासह अनेक पदार्थ बटाट्याशिवाय अपूर्ण आहेत.

Advertisement

आज आम्ही बटाट्याची अशी रेसिपी सांगणार आहोत जी बनवायला सोपी आणि स्वादिष्ट देखील आहे. हा रोटी पराठा किंवा भातासोबत खाऊ शकतो. या रेसिपीचे नाव आहे आलू टोमॅटो का झोल. साधारण बटाटा टोमॅटोची भाजी समजू नका. ही खूप चविष्ट भाजी आहे. तुम्ही तुमच्या नेहमीच्या जेवणात बटाटा टोमॅटो झोल बनवू शकता. ही भाजी छोट्या कार्यक्रमातही जेवणाची चव वाढवते. चला जाणून घेऊया स्वादिष्ट आलू टोमॅटो झोल बनवण्याची रेसिपी.

Advertisement

बटाटा-टोमॅटो झोलसाठी साहित्य : हलके उकडलेले बटाटे, पनीर, कांदा, टोमॅटो, आले, हिरवी मिरची, लसूण, हळद, मीठ, लाल तिखट, तेल, हिरवी वेलची, दालचिनी, लवंग, जिरे, धनेपूड, हिंग, दूध, लोणी, पुदिना.

Loading...
Advertisement

बटाटा टोमॅटो झोल रेसिपी : उकडलेल्या बटाट्यात हळद, मीठ, तिखट आणि थोडं तेल घालून मिक्स करा. नंतर तळून ठेवा. आता एका भांड्यात पनीरमध्ये हळद, मीठ, लाल मिरची आणि थोडे तेल टाका. मसाला पनीर तळून घ्या आणि बाजूला ठेवा. आता कढईत तेल गरम करा. त्यात वेलची, हिरवी वेलची, दालचिनी, लवंग आणि जिरे घालून तळून घ्या.

Advertisement

आता बारीक चिरलेला कांदा गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत तळा आणि त्यात आले आणि हिरव्या मिरच्या घाला. नंतर हळद, जिरेपूड, धनेपूड, हिंग आणि टोमॅटो घाला. टोमॅटो मऊ झाल्यावर त्यात पाणी घालून मंद आचेवर ३ ते ४ मिनिटे शिजवा. आता दूध आणि बटर घालून 3 ते 4 मिनिटे शिजवा. नंतर चांगले तळलेले बटाटे घालून त्यात पनीर घालून मंद आचेवर शिजवा. कोथिंबीर किंवा पुदिन्याच्या पानांनी सजवून सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply