Take a fresh look at your lifestyle.

एकाच चवीचे सॅण्डविच खाऊन कंटाळलात.. मग असे बनवा हटके सॅण्डविच

अहमदनगर : तुम्हाला एकाच चवीचे सँडविच खाण्याचा कंटाळा आला असेल तर यावेळी पनीरपासून बनवलेले सँडविच ट्राय करा. चव आणि आरोग्य या दोन्ही दृष्टीने हे सँडविच आहे. त्याचबरोबर मुलांनाही ते खायला आवडेल. चला तर मग जाणून घेऊया प्रथिनांनी युक्त चीजपासून बनवलेल्या सँडविचची खास रेसिपी. सकाळी सोपे आणि जलद पाककृती आवश्यक असते. अशा परिस्थितीत चीज आणि ब्रेडपासून बनवलेले हे सँडविच प्रत्येक बाबतीत योग्य आहे. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही हे सँडविच संध्याकाळचा नाश्ता म्हणून खाऊ शकता.

Advertisement

पनीर सँडविच बनवण्यासाठी साहित्य : ब्रेडचे चार स्लाईस, दोन क्यूब्स बटर, एक टीस्पून तेल, अर्धा टीस्पून जिरे, दोन ते तीन लसूण बारीक चिरून, चवीनुसार मीठ, चिमूटभर हळद, अर्धा  चमचा  लाल तिखट. अर्धा चमचा गरम मसाला, एक चतुर्थांश कैरी पावडर, एक कांदा बारीक चिरून, एक टोमॅटो, शंभर ग्रॅम पनीर बारीक चिरून घ्या.

Advertisement

कृती  : सँडविच बनवण्यासाठी कढईत तेल गरम करा. आता त्यात जिरे टाका. जिरे तडतडल्यावर त्यात बारीक चिरलेला लसूण घाला. लसूण किंचित शिजल्यावर गॅसवरून पॅन काढा. आता बारीक कापलेले पनीर घाला. तसेच लाल तिखट, गरम मसाला पावडर, हळद, मीठ, बारीक चिरलेली कोथिंबीर आणि आंबा पावडर घालून चांगले मिक्स करा.

Advertisement

आता कांदा एका प्लेटमध्ये गोल आकारात कापून ठेवा. टोमॅटो त्याच प्रकारे कापून घ्या. प्रत्येक कांद्याचा तुकडा वेगळा करा. आता ब्रेडचे तुकडे तव्यावर हलकेच बेक करावे. हलक्या भाजलेल्या ब्रेडवर बटर पसरून ते लावा. त्याचप्रमाणे ब्रेडवर सर्व लोणी पसरवून लावा. आता पनीरचा तयार केलेला मसाला ब्रेडच्या बटर केलेल्या भागावर ठेवा.

Advertisement

यासोबतच त्यावर कांद्याचे गोल काप आणि टोमॅटोचे तुकडे ठेवा. त्याच्या वर दुसरी ब्रेड ठेवा. पॅन गरम करा. या तव्यावर बटर लावून ते वितळवून घ्या. लोणी वितळले आणि गरम झाल्यावर त्यावर तयार सँडविच ठेवा आणि दोन्ही बाजूंनी बेक करा. किंवा सँडविच मेकरमध्ये बटर लावून तयार झालेले सँडविच बेक करावे. आता हिरवी चटणी किंवा केचप बरोबर गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply