Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

संडे स्पेशल : घरच्या घरीच बनवा कांद्यापासून मसालेदार कचोरी.. ही घ्या सर्वात सोपी रेसिपी

अहमदनगर : गरम शॉर्टब्रेड कोणाला आवडत नाही? शॉर्टब्रेड प्रत्येक वेळी योग्य आहे. नाश्त्यात लोणची किंवा चटणीसोबत शॉर्टब्रेडची मजा दुपारच्या आणि रात्रीच्या जेवणात संपूर्ण भाज्यांसोबत वेगळी असते. पावसाळी हवामान असेल तर कचोरीची चव वाढते. जर तुम्हाला शॉर्टब्रेड आवडत असेल तर आज आम्ही तुम्हाला वेगवेगळ्या स्टफिंगसह स्वादिष्ट शॉर्टब्रेड कसा बनवायचा ते सांगणार आहोत. वास्तविक, शॉर्टब्रेडचेही बरेच प्रकार आहेत. तुम्ही बटाट्याची शॉर्टब्रेड म्हणत असालच, तुम्ही वेगवेगळ्या मसूरची शॉर्टब्रेड, पनीर शॉर्टब्रेड, मटर कचोरी आणि अशा अनेक चवीच्या शॉर्टब्रेड खाल्ल्या असतील.

Advertisement

तुम्ही कधी ना कधी करून बघितल्या असतीलच, पण तुम्ही कधी कांद्याची शॉर्टब्रेड खाल्ली आहे का? खाल्ले नसेल तर आजच बनवा कांद्याची कचोरी. तुम्ही रुटीनमधून शॉर्टब्रेड बनवून चव बदलू शकता आणि तुमच्या रेसिपी बुकमध्ये आणखी एक स्वादिष्ट डिश जोडू शकता. चला तर मग जाणून घेऊया क्रिस्पी कांदा कचोरीची रेसिपी.

Advertisement

कांदा कचोरीसाठी साहित्य : दोन वाट्या मैदा, एक चमचा रवा, बेसन, 2 कांदे, तूप, तेल, जिरे, धणे, बडीशेप, हिंग, मिरची, आले पेस्ट, हळद, तिखट, गरम मसाला, साखर, चवीनुसार मीठ आणि कोथिंबीरीची पाने.

Advertisement

कृती : कांदा कचोरी बनवण्यासाठी प्रथम आपण कणिक तयार करू. यासाठी 2 कप ऑल पर्पज मैदा, 1 चमचा रवा आणि अर्धा चमचा मीठ एकत्र करा. नंतर त्यात २ चमचे तूप घाला. थोडे पाणी घालून पीठ मळून घ्या. पीठ मऊ होईपर्यंत चांगले मळून घ्या. नंतर एक चमचा तेलाने ग्रीस करून ओल्या कापडाने झाकून २० मिनिटे ठेवा.

Loading...
Advertisement

यानंतर, आता आपण कचोरीचे स्टफिंग तयार करू. यासाठी प्रथम एका पॅनमध्ये मध्यम आचेवर ३ चमचे तेल गरम करा. नंतर त्यात अर्धा चमचा जिरे, अर्धा चमचा धणे, अर्धा चमचा एका जातीची बडीशेप आणि चिमूटभर हिंग घालून सुवासिक होईपर्यंत शिजवा. आता 1 मिरची, अर्धा चमचा आल्याची पेस्ट घाला आणि 30 सेकंद ढवळा. नंतर २ चिरलेले कांदे घालून परतावे. कांद्याचा रंग बदलू लागल्यावर गॅस कमी करून त्यात चिमूटभर हळद, तिखट, गरम मसाला, चिमूटभर साखर आणि मीठ घालून शिजवा.

Advertisement

यानंतर कढईत कप बेसन घालून चांगले भाजून घ्या. नंतर त्यात थोडी कोथिंबीर घालून मिक्स करा. तुमचे कांद्याचे सारण तयार आहे. थंड होऊ द्या. आता कचोरी बनवण्यासाठी पिठाचे पीठ बनवा आणि मधून मधून बोटांनी दाबा आणि मधोमध एक चमचा कांद्याचे सारण ठेवा. नंतर पिठाचे तोंड बंद करून गोलाकार बॉलचा आकार द्या. हलके दाबून लहान पुरीप्रमाणे लाटून घ्या.

Advertisement

कढईत तेल गरम करा, त्यात लाटलेल्या कचोऱ्या घाला आणि शिजवा. जेव्हा ते तेलात तरंगायला लागतात आणि कचोरी फुगायला लागतात तेव्हा दुसरी बाजू देखील शिजवा. कचोऱ्या सोनेरी होईपर्यंत तळून घ्या. लक्षात ठेवा की गॅस मध्यम ठेवा. तुमची क्रिस्पी कांदा कचोरी तयार आहे. चटणी किंवा लोणच्याबरोबर सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply