Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आजची रेसिपी : नाश्त्यात बनवा हा चविष्ट पदार्थ.. आरोग्यासाठी आहे फायदेशीर

अहमदनगर : दररोजच्या नाश्त्यामध्ये काहीतरी हेल्दी असायला हवे. त्यामुळे पोटही भरते. त्याच वेळी ते स्वादिष्ट देखील आहे. मक्यापासून बनवलेल्या पोह्यांमुळे रोजच्या या समस्येपासून सुटका मिळेल. कॉर्नसह तयार केलेले हे पोहे स्वादिष्ट आणि आरोग्यदायी असतील. हे डायटर्ससाठी देखील योग्य आहे. चला तर मग जाणून घेऊ या मक्यापासून बनवलेले पोहे कसे तयार करायचे.

Advertisement

स्वीट कॉर्नपासून पोहे बनवण्यासाठी तुम्हाला एक वाटी कॉर्न, दोन कांदे बारीक चिरून, दोन टोमॅटो बारीक चिरून, एक टीस्पून मोहरी, एक हिरवी मिरची, चवीनुसार मीठ, लाल तिखट, हळद, कोथिंबीर सजवण्यासाठी आवश्यक आहे.
कॉर्न पोहे तयार करण्यासाठी प्रथम कॉर्न उकळवा आणि बाजूला ठेवा.

Loading...
Advertisement

नंतर भुसा किंवा पोहे धुवून घ्या. पाणी काढून टाका आणि ठेवा. आता कढईत तेल गरम करून मोहरी तडतडून घ्या. हे दाणे तडतडल्यावर त्यात कढीपत्ता आणि हिरव्या मिरच्या घाला. चिरलेला कांदा घालून गोल्डन ब्राऊन होईपर्यंत परता.

Advertisement

लसूण-आले पेस्ट एकत्र तळून घ्या. हळद, मीठ आणि लाल तिखट घालून ढवळा. शेवटी उकडलेले कॉर्न आणि पोहे किंवा भुसा घालून ढवळा. ते चांगले मिसळा. थोडे पाणी शिंपडा आणि नीट ढवळून घ्या आणि हिरवी कोथिंबीर घाला. गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement

 

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply