Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

नाश्त्याला बनवा ग्रीन पीस स्वादिष्ट कबाब.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : दररोज नाश्त्याला तेच तेच पदार्थ काहून कंटाळा येतो. त्यामुळे नवीन काही तरी बनवायची मागणी मुले नेहमी करत असतात. आम्ही तुम्हाला अशीच एक मुलांना व मोठ्यांनाही आवडेल अशी नाश्ता डिश बनवण्याची रेसिपी सांगणार आहोत. ही रेसिपी बनवायलाही सोपी आहे.

Advertisement

हिवाळ्यात लोकांना हिरवे वाटाणे (मटार) खूप आवडतात. अनेकांना मटार भाजी ते संध्याकाळच्या नाश्त्यात खायला आवडते. त्यामुळे यावेळी मटार घालून कबाब तयार करा. ज्याची चव मोठ्यांपासून लहान मुलांपर्यंत सर्वांनाच आवडेल. हे कबाब बटाट्यात मिसळून तयार करा. जाणून घ्या मटार आणि बटाटे घालून ग्रीन पीस स्वादिष्ट कबाब कसे बनवायचे.

Advertisement

मटारचे कबाब बनवण्यासाठी साहित्य : दोनशे ग्रॅम मटार, १०० ग्रॅम बटाटा, एक इंच आल्याचा बारीक चिरलेला तुकडा लागेल. दोन ते तीन हिरव्या मिरच्या, तेल, बारीक चिरलेली कोथिंबीर, पांढरी तिखट, जिरे, मीठ चवीनुसार.

Loading...
Advertisement

मटार कबाब बनवण्यासाठी प्रथम मटार सोलून पाण्यात शिजवून घ्या. कढईत तेल गरम करून जिरे तडतडून घ्या. जिरे तडतडल्यावर त्यात शिजलेले हिरवे मटार घालून पाणी काढून टाकावे. आता हे  मटार तव्यातून काढून थंड होऊ द्या. त्याच बरोबर बटाटे उकळवून थंड करा. नंतर बटाटे मॅश करा.

Advertisement

मटार आणि हिरवी कोथिंबीर चिरून घ्यावी. मॅश केलेल्या बटाट्यामध्ये हिरवे मटार देखील मॅश करा. मीठ. कोथिंबीर आणि थोडे मसाले घालून गोल टिक्कीचा आकार द्या. नंतर कढईत शिजवा किंवा हवे असल्यास कढईत तेल गरम करून तळून घ्या.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply