Take a fresh look at your lifestyle.

या खास पद्धतीने बनवा मिक्स व्हेज भाजी.. ही घ्या सोपी रेसिपी

अहमदनगर : दररोजच्या जेवणात काही नवीन चव आणायची असेल तर तयार करा मिक्स व्हेजची (मिक्स व्हेजिटेबल) स्वादिष्ट भाजी. पण त्याला तशी जुनी चव नाही. प्रत्येकाला हे तयार करण्याची पद्धत नक्कीच आवडेल. ही भाजी चवीला अप्रतिम आहे. चला तर मग जाणून घेऊ या त्याची रेसिपी काय आहे.

Advertisement

मिक्स भाजी करण्यासाठी तुम्हाला दोन टोमॅटो चिरून घ्यावेत. त्यासोबत गाजर, वाटाणे, एक सिमला मिरची, बीन्सचे छोटे तुकडे करावे लागतील. सोबत चीज, काजू, चवीनुसार मीठ, लाल तिखट, हळद, आले बारीक चिरून, लसूण तीन ते चार कळ्या बारीक चिरून तमालपत्र, अर्धा टीस्पून जिरे, गरम मसाला, धनेपूड, पाऊण कप फ्रेश क्रीम.

Advertisement

सर्व भाज्या बीन्स, वाटाणे, सिमला मिरची आणि गाजर लहान तुकडे करा आणि पाण्यात टाकून हलके शिजवा. भाजी बनवण्यासाठी प्रथम सर्व भाज्या बीन्स, वाटाणे, सिमला मिरची आणि गाजरचे लहान तुकडे करून घ्या आणि पाण्यात टाकून हलके शिजवा. नंतर ते पाण्याने काढून टाकावे आणि बाजूला ठेवावे.

Advertisement

आता एका कढईत तेल गरम करून कांदा हलका सोनेरी होईपर्यंत परतून घ्या आणि प्लेटमध्ये ठेवा. नंतर या पॅनमध्ये टोमॅटो, काजू, लसूण आणि आले घालून थोडे परतून घ्या. या सर्व गोष्टी कांद्यामध्ये मिसळा आणि मिक्सरमध्ये बारीक वाटून घ्या.

Advertisement

आता कढईत तेल गरम करून त्यात जिरे टाका. तसेच हिरव्या मिरच्या आणि तमालपत्र घाला. आता टोमॅटो. तेलात काजू आणि कांद्याची पेस्ट घालून परतून घ्या. मसाले तेल सुटेपर्यंत मध्यम आचेवर तळा. आता या पेस्टमध्ये गरम मसाला, धनेपूड, लाल तिखट घालून ढवळा. सर्व भाज्या मिक्स करून तळून घ्या. झाकण ठेवून थोडा वेळ शिजवा. जेणेकरून भाज्यांसोबत सर्व मसाले शिजतील. शेवटी क्रीम घालून गरमागरम सर्व्ह करा.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply